મનોરંજન

સાત વર્ષનો આ બાળક પાયલોટ બનીને વિમાન ઉડાવે છે.

આપ શેર કરી શકો છો

જો કોઈ વ્યક્તિ ધારે તો શું નથી કરી શકતો. આ નાનો બાળક એવું કરી રહ્યો છે, જે આપણે પણ ન કરી શકીએ પરતું મન મક્કમ હોય એટલે ગમે તે પણ થઈ શકે છે. જે ઉંમરે બાળકો રમકડા વિમાન માટે ઉડાન માંગે છે, તે ઉંમરે આ સાત વર્ષનો બાળક પ્લેન ઉડાવી રહ્યો છે. તેની પ્રતિભા એવી છે કે જર્મનીના રાજદૂતે પણ બાળકને મળવા બોલાવ્યો છે. બાળકને વિમાન ઉડતા જોતા લાગે છે કે જાણે વર્ષોથી વિમાન ચલાવી રહ્યો છે. સૌથી આશ્ચર્યજનક બાબત એ છે કે આ બાળકના જીવનની એક ઘટનાએ તેને વિમાન ઉડાન માટે પ્રેરણા આપી હતી. ચાલો અમે તમને જણાવીશું!

યુગાન્ડા તેની ગરીબી અને ભૂખમરાને કારણે વિશ્વમાં નામચીન છે, પરંતુ અહીં પ્રતિભાની પણ કમી નથી. જ્યારે તમે આફ્રિકન ખંડના આ નાના દેશમાં રહેતા એક વર્ષના બાળકને મળો, ત્યારે તમે તેના શબ્દો સાંભળીને આશ્ચર્ય પામશો, તેના કરતાં તમે તેના કાર્યોથી આશ્ચર્ય પામશો. વર્ષના બાળકનું નામ ગ્રેહામ શેમા છે. આ દિવસોમાં ગ્રેહામની બધે જ ચર્ચા થઈ રહી છે. દરેક વ્યક્તિ ગ્રેહામની ખૂબ પ્રશંસા કરી રહ્યો છે. ભલે બાળકએ તેવું જ કર્યું હોય. ગ્રેહામ આટલી નાની ઉંમરે વિમાન ઉડવાનું શીખી ગયો છે.

અત્યાર સુધીમાં તેણે વિમાન ત્રણ વખત ઉડાન ભરી વિશ્વમાં સનસનાટી મચાવી છે. સ્થાનિક મીડિયામાં ગ્રેહામનો એક ઇન્ટરવ્યુ આવ્યો. ઉપરાંત, બધા મીડિયા ગૃહો તેમને કેપ્ટનનું બિરુદ આપી રહ્યા છે. ગ્રેહમ આટલી નાની ઉંમરે આવી પ્રતિભા બતાવીને પ્રખ્યાત થઈ ગયો છે. ગણિત અને વિજ્ઞાનમાં ઘણી રુચિ છે. તે પાયલોટ અને પછી અવકાશયાત્રી બનવા માંગે છે ગ્રેહામ મંગળ પર કામ કરવા માંગે છે. તેના રોલ મોડેલ એલોન મસ્કની જેમ, ગ્રેહામને પણ સ્પેસમાં ઘણી રસ છે.

અત્યાર સુધીમાં તેણે વિમાન ત્રણ વખત ઉડાન ભરી વિશ્વમાં સનસનાટી મચાવી છે. સ્થાનિક મીડિયામાં ગ્રેહામનો એક ઇન્ટરવ્યુ આવ્યો. ઉપરાંત, બધા મીડિયા ગૃહો તેમને કેપ્ટનનું બિરુદ આપી રહ્યા છે. ગ્રેહમ આટલી નાની ઉંમરે આવી પ્રતિભા બતાવીને પ્રખ્યાત થઈ ગઈ છે. ગ્રેહામને ગણિત અને વિજ્ઞાનમાં ઘણી રુચિ છે. તે પાયલોટ અને પછી અવકાશયાત્રી બનવા માંગે છે ગ્રેહામ મંગળ પર કામ કરવા માંગે છે. તેના રોલ મોડેલ એલોન મસ્કની જેમ, ગ્રેહામને પણ સ્પેસમાં ઘણી રસ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *