મનોરંજન

ડ્રાઇવર અને મુસાફર બંને સુઈ ગયા અને કાર આપોઆપ ચાલી રહી હતી, પછી જુઓ શું થયું.

આપ શેર કરી શકો છો

તમે ટારઝન ફિલ્મ જોઈ હશે જેમાં કાર આપોઆપ ચાલે છે, એવી કાર જો અહીંયા રસ્તા પર ચાલતી હોય તો સૌ કોઈ ચોંકી જશે! હા પણ હાલમાં સોશીયલ મીડિયામાં વીડિયો વાયરલ થઈ રહ્યો છે,જેમાં એક કાર ચાલક પણ સૂતો છે અને તેનો મુસાફર પણ સુઈ ગયો છે, જ્યારે કાર આપોઆપ ચાલી રહી છે. આ દ્રશ્ય જોઈને સૌ કોઈ આશ્ચર્ય પામ્યા હતા. આ કાર વિશ્વમાં ખૂબ જ લોકપ્રિય બની છે જેનું એકમાત્ર કારણ છે તેની આધુનિક ટેકનોલોજી છે.

 ટેસ્લા લેવાનું દરેકનું સપનું હશે કારણ કે આ કાર ઓટોપાયલોટ સુવિધા આપે છે, જેનો અર્થ એ થાય છે કે કાર ખુદ રસ્તા પર ડ્રાઈવ કરી શકે છે. એક કાર ડ્રાઈવરને અન્ય કારો ચલાવતા વધુ સતર્કતાની સરખામણીમાં અન્ય કાર ડ્રાઈવરની તુલનામાં એટલા સાવધાન રહેવાની જરૂર નથી. પરંતુ સોશિયલ મીડિયા પર એક વીડિયો વાયરલ થયો છે. 

જેમાં કાર ચાલક અને મુસાફર બંને ઓટોપાયલોટ ટેસ્લા કારમાં આરામથી સૂઈ રહ્યા છે. જેનો વીડિયો શેર કરવામાં આવ્યો છે. જો કે તે ચોક્કસપણે રાઇડર્સ માટે આરામદાયક લાગે છે, પરંતુ બીજી તરફ આ દ્રશ્ય જોનારા અન્ય લોકોને તે અત્યંત ડરામણું અને બિહામણું લાગી રહ્યું છે. આ વીડિયો ક્યા સ્થળ પરથી ઉતારવામાં આવ્યો છે તે સ્પષ્ટ રીતે જાણી શકાયું નથી.

ટેસ્લા કારના ઓટોપાયલેટ ફીચર સૌથી વધુ ચર્ચિત છે. એમના દ્વારા આપવામાં આવનારા ઉન્નત ડ્રાઈવર-સહાયતા પ્રણાલી સુવિધાઓમાં લેન સેટરિંગ, ફિક-અવગત ક્રુઝ કંટ્રોલ, સેલ્ફ પાર્કિંગ, ઓટોમેટિક લેન, લિમિટેડ એક્સેસ ફ્રીવે પર સેમીઓટોનોમસ નેવિગેશન, આ પોતાની જાતે જ પાર્કિંગ કરી શકે છે. પરંતુ ત્યાર પછી કારની જવબદારી ડ્રાઈવરની છે. એક 20-સેકેન્ડની વીડિયો કલીપ એક ટ્વીટર એકાઉન્ટ પર શેર કરવામાં આવી છે.

આ ક્યાંથી છે એની કોઈ જાણકારી નથી. આ વિડીયોમાં તમે જોઈ શકો છો કે ટેસ્લા કારનો ડ્રાઈવર અને પેસેન્જર બંને કારમાં સુઈ રહ્યા છે અને કાર જઈ રહી છે. આ વિડીયો પર લોકો પોતાની મિશ્ર પ્રતિક્રિયા આપી રહ્યા છે.વીડિયોને એક લાખથી વધુ વખત જોવામાં આવ્યો છે અને 1000થી વધુ રીફીટ થયો છે.જાહેર રીતે ટેસ્લાના અપગ્રેડેડ મોડલ્સમાં ડ્રાઈવરોને સુવા નથી દીધા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *