મનોરંજન

અમિતાબ બચ્ચનનાં લીધે વર્ષોથી જે પતિ અને પત્ની અલગ રહેતાં હતાં એ બંનેનું મિલન થયું ! જાણો આવું કેમ બન્યું.

આપ શેર કરી શકો છો

થોડા દિવસો પહેલાની આ વાત છે! કૌન બનેગા કરોડપતિના એક એપિસોડમાં મધ્યપ્રદેશના મંદસૌર જિલ્લાનાં કોન્સ્ટેબલ વિવેક પરમાર કેબીસીની હોટ સીટ પર પહોંચ્યા હતા.જ્યાં તેમણે અમિતાભ બચ્ચનના 9 પ્રશ્નોના સાચા જવાબો આપીને 25 લાખ રૂપિયાની રકમ જીતી. આ દરમિયાન વિવેકે બિગબી સાથે તેની પોતાની દુઃખદ સમસ્યાની વાત કરી. તેણે જણાવ્યું હતું કે પતિ-પત્ની બંને પોલીસમાં નોકરી કરે છે, પરંતુ લગ્ન થયા બાદથી તેઓ જુદા જુદા જિલ્લામાં નિકરી કરે છે. બંને ક્યારેય સમય વિતાવવાની તક મળતી નથી. 

કોન્સ્ટેબલની વાત સાંભળીને અમિતાભે સાંસદના પોલીસ વિભાગને બંનેને એક જ શહેરમાં સ્થાનાંતરિત કરવા વિનંતી કરી હતી. હવે 5 જાન્યુઆરીએ પત્ની પ્રીતિની બદલી ગ્વાલિયરથી મંદસૌર થઈ ગઈ છે, પરંતુ પતિ આ બદલીથી નિરાશ છે અને ખુશ પણ થયો છે.

 હકીકતમાં, મંદસૌરમાં પોસ્ટ કરાયેલ ટ્રાફિક કોન્સ્ટેબલ વિવેક પરમાર ઇચ્છતા હતાં કે તેમની બદલી તેમની પત્ની જ્યાં છે ત્યાં થાય કારણ કે  ત્યાંથી તેમનું વતન નજીક થાય છે.  અધિકારીઓએ તેમને અમિતાભ બચ્ચનના કહેવા પર બોલાવ્યા હતા.જ્યાં મને ટ્રાન્સફર વિશે પૂછવામાં આવ્યું, ત્યારે વિવાવ કહ્યું કે સર, કૃપા કરીને મને ગ્વાલિયરમાં ટ્રાન્સફર કરો.  એટલું જ નહીં, જ્યારે અધિકારીઓને પત્નીને બોલાવવામાં આવી ત્યારે તેણે પણ એવું જ કહ્યું. મને મારા ટ્રાન્સફર અંગે ખૂબ આશા છે કે હવે હું મારા શહેર પહોંચીશ.  રંતુ મેં તેની જગ્યાએ પત્નીને મારી પાસે મોકલવામાં આવી. તેમ છતાં હું સાથે રહીને ખૂબ જ ખુશ છું, પરંતુ જો હું ગ્વાલિયર હોત તો તે  વધુ સારું હોત.

સૈનિક વિવેકે જણાવ્યું કે મારો પરિવાર રાજસ્થાનના ધૌલપુરમાં રહે છે. જ્યાં મારા માતાપિતા દાદા અને દાદી છે, બધા વૃદ્ધ છે, આવી સ્થિતિમાં, મને તેમની જરૂર હતી.  ગ્વાલિયરથી ધૌલપુરનું અંતર લગભગ 100 કિ.મી.  જો પરિવારમાં કોઈ તકલીફ હોત,તો તે બેથી ત્રણ કલાકમાં આ અંતરનો પ્રવાસ કરી શકત. પરંતુ હવે મારી પત્નીને મંદસૌરમાં બદલી કરવામાં આવી છે, તેથી અમે અમારા ઘરથી લગભગ 500 કિમી દૂર છે. 

કૌન બનેગા કરોડપતિ માટે ચૂંટાયેલા વિવેક પરમારની મે મહિનામાં એપ દ્વારા પસંદ કરવામાં આવી હતી. પસંદગી થયા પછી તેની એક ટેસ્ટ અને પછી વીડિયો શૂટ થયો હતો.કેબીસીની ટીમ જ્યારે વીડિયો શૂટ કરવા મંદસૌર પહોંચી ત્યારે જાણવા મળ્યું કે વિવેક ત્યાં એકલો જ રહે છે.  તે જ સમયે, કેબીસીની ટીમ પણ તેની પત્ની પ્રીતિનો વીડિયો શૂટ કરવા ગ્વાલિયર પહોંચી હતી. આ વાતની જાણ થતાં અમિતાભે વિવેકને પૂછ્યું હતું કે તમે બંને કેટલા વર્ષોથી અલગ રહેતા હતા.  સૈનિકે જણાવ્યું કે, તે બંને સાડા ત્રણ વર્ષથી ફરજ પર છે, અને ત્યારથી અલગ રહે છે.

 જ્યારે મીડિયાએ મંદસૌરના એસપી સિદ્ધાર્થ ચૌધરી સાથે વાત કરી ત્યારે મહિલા સૈનિકની ગ્વાલિયરથી મંદસૌર બદલી થઈ હતી.  તો તેઓએ જણાવ્યું હતું કે બંનેએ પોસ્ટની માંગ કરી હતી.  જેના માટે બંને જગ્યાઓ ખાલી જોવા મળી હતી પરંતુ ગ્વાલિયરમાં કોઈ જગ્યા ખાલી નહોતી, આવી સ્થિતિમાં મંદસૌરમાં સ્થાન લીધા બાદ અહીં મહિલા સૈનિકની બદલી કરવી યોગ્ય હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *