ધાર્મિક લેખ

એવી રામભક્તિ,આટલા લાખના ઘરેણાં મરવાથી પહેલા દમ માં આપી ગઇ,આ મહિલા ની ચર્ચા થાય છે.

આપ શેર કરી શકો છો

રામ મંદિર નું નિર્માણ કરવા માટે દેશ માથી ફંડ લેવામાં આવે છે.પણ જોધપુર માં ઍક મહિલા રામ ભક્તિ તેના મરવાથી પહેલા ચર્ચા માં લેવામાં આવી છે.વાચો બધી ખબર.

ન્યુ દિલ્હી,16 ફેબ્રુઆરી:રામ ભક્તિ માં લીન ભક્ત પૂરા દેશ માં ભકતો થી પૂરા આયોધ્યામાં ભક્ત મંદિર નિર્માણ કરવા થી ફંડ લેવામાં આવ્યો હતો.પણ જોધ પૂર માં ઍક આવો કિસ્સો સામે આવ્યો કે જે તમે સાંભર્યો નહીં હોય.જોધપુર માં આશા ની ચર્ચા વધારે થાય છે.આશા મરવાથી પહેલા પોતાના બધા ઘરેણાં રામ મંદિર માં દાન માં આપી દીધા. તેમની છેલી ઇછા એ હતી કે જ્યારે તે મરસે તે પેહલા તેના બધા ઘરેણાં રામ મંદિર માં દાન માં આપી દેસે.

4 ફેબ્રુઆરી એ કોલ કરી દીધો હતો.

રામ મંદિર માં તહત જોધપુર માં સંપન નિધિ લેવા માટે પ્રાપ્ત પચારન હેમંત ની પાસે 4 ફેબ્રુઆરી ઍક કોલ આવ્યો હતો. કોલ વિજય સિંહ નામ થી કરવાનો હતો.અને તેમણે કહ્યું કે મારી પત્ની આશા રામ મંદિર માટે બધા ઘરેણા આપી દેવા માંગે છે.અને તે અમને છોડીને જતી રહી છે.આવું કહીને વિજય સિંહ નું મોઢું રૂઠી ગ્યું અને કઈ બોલાયું નહીં.પછી રડીને બોલ્યા કે તેને મર્યા પેહલા અહીથી ઘરેણા લઈ જાવ.

રામભક્તિ સમર્પિત માં

વિજય સિંહ એ કહ્યું કે તેમની છેલી ઇછા એ હતી કે તેના બધા ઘરેણા રામ મંદિર માં દાન માં આપી દીધા .આ કોલ પ્ર્ચારણ હેમંત પ્રચાર રહી ગઈ.પછી .તેમણે કહ્યું કે તમે અત્યેષ્ઠિ કરાવી.અમે તેની ઇછા પૂરી કરી.આશા ને 1 ફેબ્રુઆરી પોતાના પતિ વિજય સિંહ અને છોકરો મનોહર ને પોતાની છેલી ઈછા કીધી હતી.મનોહર એ કીધું કે હું તપાસ કરીને કહીશ કે ઘરેણા કેવી રીતે આપવા.

ઘરેણા વેચી ને 7 લાખ રૂપિયા દાન માં આપ્યા.

જ્યારે પરિજનો ને રામ મંદિર માં ભેગું કરેલું દાન પ્રાપ્ત પ્રચારન થી સંપર્ક કર્યો તો ખબર પડી કે નિયમ અનુસાર ઘરેણા લેવામાં નથી આવતા .જેના પછી પરિવારે 15 તોલા સોનું ,23 ગ્રામ ચાંદી વેચી ને 7,08,521 રૂપિયા પ્રાપ્ત કર્યા.વિજય એ રામ નામ ની કાફિયા દાન માં આપી દીધી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *