વાયરલ વિડીઓ

100-50 રૂપિયા માટે નમકીન ફેક્ટ્રી માં કામ કરતાં હતા આજે આર્મી ઓફેસર બની ગયા.ગામ માં આનંદ.

આપ શેર કરી શકો છો

.ભારતીય સેના માં ઍક સિપાઈ થી લઈને ઍક ઓફેસર સુધી સફળ પૂરું કર્યું.16 વર્ષ ની ઉમર માં બાળબાંકા પરિવાર સાથે રોટી-પાણી અને જુગાડ રમતા હતા.

ન્યુ દિલ્હી,29 ડિસેમ્બર :બિહાર માં આરા જિલ્લા માં બાલબંકા તીવારી એ આજે દેશ માટે ગૌરવ નું વિષય છે.ગામ માં આનંદ નો માહોલ હતો.પણ ઍક આમ મજદૂર માં ભારતીય સેના નો ઑફસર બનવું આસન નથી.બાલબંકા તીવારી ભારતીય મિલેટરી એકેડેમી (ima) ગ્રેજીયુએટ થય ગઈ હતી.તેમણે ભારતીય સેના માં ઍક સિપાઈ સેના થી લય આર્મી ઓફેસર બનવાનું નક્કી કર્યું હતું.16 વર્ષ ની ઉમર માં પરિવાર સાથે રોટી-પાણી અને જુગાડ રમતા હતા.બાલબાંકા એ સફળતા મેળવી એ મિસાલ થી ઓછું નથી.

12-12 કલાક માં ફેક્ટ્રી માં કામ કરતાં હતા.

બાળબાંકા ને પરિવાર સંઘર્ષ કરતાં જોવા મળે છે. મહજ 16 વર્ષ ની ઉમર માં પોતે જ નોકરી માં લાગી ગયા હતા.50 થી 100 માટે 12 -12 કલાક કામ કરતાં હતા.12 માં ધોરણ માં ભણતા હતા પછી બિહાર ના આરા થી લઈને ઓડીસા ના રૌકેલા જતાં રહ્યા હતા.અહિયાં ઍક લોખંડ ની ફેક્ટ્રી માં કામ કરતાં હતા પછી નમકીન ફેક્ટરી માં કરતાં હતા.કામ ની સાથે અભ્યાસ પણ કરતાં હતા.

સિપાઈ થી બન્યા ઓફેસર

આર્મી માં ઓફેસર બનવું કોઈ વાત નથી .પણ બાલબાકા લગન નક્કી કર્યા 1 વર્ષ 2012 માં તેને ભોપાલ માં eme સેંટરલ માં બીજી વાર મહેનત કરી ને સફળતા મેળવી હતી .આગળ ના પાંચ વર્ષ પેહલા સિપાઈ ની જેમ કામ કરતાં હતા.આં આર્મી કૈડેટ માટે કોલલગે નો અભ્યાસ પણ ચાલુ રાખ્યો હતો.તેમણે 2017 માં ઓફેસર માં સફરતા મેળવી લીધી હતી.

ગામ માં આનંદ

બાળબાંકા ને સફળતા મેળ્વી તે પરિવાર માં નહીં પરંતુ આખા ગામ માં ખુશી હતી.તેમની સફળતા માં આખા ગામ માં ખુશી નો માહોલ આવી ગયો હતો.આર્મી ના ઓફેસર બનવું તે તેના માટે સપનું હતું .પણ મેહનત કરીને તેમણે પૂરું કરી દીધું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *