ધાર્મિક લેખ

મંદિર માં ભગવાન પર ચઢાવેલા ફૂલ હાર મળે તો તેનું શું કરવું જોઈએ?જાણો.

આપ શેર કરી શકો છો

ભારત માં અધ્યતમ પોતાનું મહત્વ છે.ભારત માં પૂજા પાઠ,ભગવાન ના આશીર્વાદ ,કર્મો આ બધી વાતો ખાસ સમય પર ધ્યાન રાખો.એમાં અઘ્યાન મંદિર માં પૂજા કરતા આરાધના કરવા જાય છે.પૂજા ના કારણે કેટલીક વાર પૂજા મા કેટલીક વાર પૂજારી ભગવાન પર ચઢાવેલા ફૂલ પાન પ્રશાદ મા આપતા હોય છે.

લોકો તે ભગવાન ના આશીર્વાદ સમજી લે છે.પણ આ ફૂલ સકાઇ જાય ત્યારે સાવથી વધારે લોકો ને પરેશાની મા આવી જાય છે.આ સુકાઈ ગયેલા પાન ને શું કરવું જોઈએ .એવામાં આજે અમે બતાવીએ કે તમને ભગવાન ના ચરણો માથી ફૂલ હાર મળે તે સુકાઈ જાય. પછી શું કરવું જોઈએ. ?આ વાત પર ધ્યાન રાખવું જોઈએ.

મંદિર મા બધા ફૂલો ને લોકો અકસર સુકાઈ જાય તો તેને ફેકતા નથી.તેમણે એ દર સતાવે છે કે તમે કોઈ ખોટું તો નહીં કરતાં ને. એમાં આ વાત નું ખાસ ધ્યાન રાખવું પડે છે.તે આ ફૂલ હાર ને સાચવીને રાખવું પડે છે.

પહેલા મંદિર માથી મળેલું ફૂલ પોતાની ઘર ની તિજોરી મા રાખવું પડે છે.આ વાત નું ખાસ ધ્યાન રાખવું પડે છે.જ્યાં તમે ઘરેણાં રખેળા હોય ત્યાં આ ફૂલ રાખી શકાઈ છે.

તમને મંદિર માથી મળેલા ફૂલ ને ઘરે લય જાયે અને તે સુકાઈ જાય તો આ ફૂલ ને ઘર ની તિજોરી મા રાખવું પડે છે.આ સુકાઈ ગ્યલા ફૂલ તૂટી જાય તેનું ખાસ ધ્યાન રાખવું પડે છે.એટલા માટે તેને કોઈ કપડાં મા ,કાગડ કે કોઈ થેલી મા બાંધી ને રાખવું પડે છે.

બીજું કે દૂર દૂર યાત્રા મા મંદિર દર્શન માટે ગયા હોય તો .અને તે કારણે પૂજારી પાસે થી ફૂલ કે હાર મળ્યો હોય તો આ પરેશાની થવા લાગે છે કે આનુ શુ કરવું જોઈએ.ઘરે જાયે ત્યાં સુધી બગડી જાય ત્યાં સુધી ખરાબ ડર લાગે છે.તો એવા મા સીધી હથેરી રાખીને સૂંઘી શકીએ છે.

આ સૂંઘી ને પછી મોજૂદ ફૂલ પોજીટીવ એનરજી તમારા શરીર મા આવી જાય છે.આના પછી આ ફૂલ ને કોઈ જાડ નીચે કે નદી મા નાખી દેવામાં આવે છે.આથી ફૂલ ખરાબ થાય જાવાના કારણે નિજાપ મળી શકે છે.

મંદિર માથી મળેલા ફૂલ ને મોજુટ પોસિટિવ એનર્જી બંને ક્રિયાઓ મા તમને મળી જાય છે.પહેલી વાર તમારી ઘર ની તિજોરી મા સાથે રાખો.તો બીજી ક્રિયા મા તમારા તેને સૂંઘીને તેની પોજીટીવ એનરજી તમારા શરીર મા ધારણ કરે છે.આથી તમને મંદિર માથી મળેલા ફૂલ સંભાવના પણ રાખી શકો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *