વાયરલ વિડીઓ

દૂધ વેચવા વાળો અભણ બાપ ની છોકરી 10 માં 99.17 એ પાસ થઇ.બતાવ્યૂ કેવી પ્રેરણા મળી.

આપ શેર કરી શકો છો

કહેવા માં આવે છે કે તમારા અંદર જીવન માં.

આગળ વધવાની લગન રાખે છે.પછી તમને પોતાની મુકામ સુધી પહોચવા તેને કોઈ રોકી નહીં શક્યું.હવે ભણવાની લખવાની જ વાત લય લો.કેટલાક લોકો ના માં બાપ સક્ષમ છે અને પૂરી રીતે સુખી સુવિધાને કારણે આપણે સીક્ષા આપે છે.પણ તેના કારણે બાળકો કોઈ ખાસ પ્રદશન નથી કરી શકતું.કેટલીક તો નાની નાની સમસ્યાને કારણે ભણવા લખવા થી કંટાળે છે.

પણ આજે અમે ઍક એવી છોકરી ની વાત કરવા માં આવી છે.જેને ઓછા સંસાધનો માં પરિવાર ની ગરીબ સ્થિતિ હોવાથી ભણતર ની સાથે કોઈ સમસ્યા નથી કરી.આ છોકરી ના સપના કીક મોટા છે.જેને ઘરે પૂરા કરવા માં ગરીબી દૂર કરવા માંગે છે.તે છોકરી પોતાના સપના પૂરા કરવા માટે કોઈ કસર છોડતી નથી.અમે એ વાત કરવા માંગે છે કે રાજેસ્તાન બોર્ડ માં 99.17 અંક લાવી માતા પિતા નું નામ રોશન કરવા માટે શીલા જાત કરી.

જયપુર માં ઍક ગરિબ દૂધ વેચવા વાળા ની છોકરી.

શીલા જાટ માં બહેતરીન અંક લાવીને પૂરી ઈરાકેનું નામ ઊચું કર્યું છે.શીલા ને એક્જામ માં 600 માઠી 595 માર્ક લાવી .એમાં શીલા એ ગણિત અને વીગ્નાન માં 100 માથી 100 માર્ક લાવી લોકો કહેતા હતા તે કેવી રીતે લાવી.તેમાં હિન્દી,અંગ્રેજી અને સમાજ વિધ્યા માં 99 માર્ક આવ્યા હતા.સાથે સંસ્કૃત માં 98 માર્ક આવ્યા હતા.

તમારી જાણકારી માટે.

બતાવવા માં આવે છે કે ગરિબ પરીવાર માથી આવું છું.તેના માતા પિતા અભણ છે.શીલા ના પિતા મોહનલાલ જાત દૂધ વેચી ને તેમની જિંદગી વિતાવે છે.તાજુબ ની વાત કરે છે કે અભણ હોવા છતાં પણ તેમણે જીવન ગમે તેમ ચલાવી ને તે શીલા ને ભણાવી હતી.તેમાં કોઈ કમી રાખી ન હતી.ત્યાં તેમની છોકરી માતા પિતા ની ઉમિડ પર બેસી રહી છે.

પરીક્ષા માં સારા માર્ક મળ્યા હતા.

શીલા એ પોતાના માતા પિતા અને શિક્ષકો એ આપ્યું.શીલા ને કહેવું એવું છે કે ઘર વાળા એ હમેશા સાથ આપ્યો હતો.તે ભણાવવા માટે કોઈ હેરાન ના કરવાથી સર ટીચર એ ખૂબ સહયોગ આપ્યો હતો.તેને ભવિષ્ય નો પ્લાન બતાવીને શીલા કહતી હતી કે મીડિકલ ફિલ્ડ માં આગળ ભણવાનું માંગતી હતી.શીલા નું સપનું એ હતું કે ઍક ન્યૂરો માં સર્જરી કરે.તે ભવિષ્ય માં ઍક બ્લડ .કેન્સર ની સર્જરી કરે.તેવી ઈછ રાખતી હતી.શીલા એ પણ કહ્યું હતું કે મારા પિતા ભણી ન શક્યા એટલા માટે સરખી રીતે સમજાવી હતી.જીવન માં ભણવા લખવાનું ગરિબ લોકો ને કેટલી હેરાન થાય છે.તેમણે પોતાની આર્થિક પરિસ્થિતી કમજોર હોવાથી મને ખૂબ ભણાવી.શાયદ આ કારણ થી જ શીલા એ પોતાના પિતા નો વિસવાસ તોડવા નહીં દીધો.પરીક્ષા માં શાનદાર પ્રદશન કર્યું.

શીલા એ બીજા બાળકો ને ત્રિપ્સ આપીને કહતી હતી કે અથવા જો પરીક્ષા માં ઓછા માર્ક આવી જાય તો તમારે નિરાશ થવાની જરૂર નથી.કે બતાવવા માં આવે છે કે ટેસ્ટ માં તમને કેટલીક વાર ઓછા માર્ક આવે છે.પણ તે ઉદાસ થય ન હતી.પોતાની ભૂલ ને સ્વીકારીને આગળ વધવું પડે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *