વાયરલ વિડીઓ

પ્રેરણા બની ઍક માં થી IAS અફેસર બની પૂષ્પલતા,જાણો આ હરિયાળા ની IAS અફેસર ની કહાની.

આપ શેર કરી શકો છો

જીવન માં કીક કરીને બતાવીને જાજબા છે.જીવન માં આવતા ચઢતા પરેશાની નો સામનો કરવો પડે છે.તે કહાની પછાડ નો હિસ્સો છે.અમે આજે તમને હરિયાળા ની IAS અફેસર પુષ્પલતા કહાની સાંભરીને જે લગન ના 4 વર્ષ પછી બાળક ની માં બનીને પછી IAS બનીને સફળ થઈ. આના કારણે તેને જીવન માં ચડાવ ઉતાર થી ગુજરવું પડતું હતું.

આ સફળ પુસ્પ્લ્તા માટે ખૂબ મુસકેલ હતું.હાલત માં તેના પતિ અને તેના પરિવાર સાથે તેના માટે સફર બનવું આસન ન હતું.મુમકિન કોશિસ અને અને તેનો સાથ.આમ જોવા જાયે તો છોકરી ના લગન 22 વર્ષે થઈ જય છે.માં બાપ તેના લગન કરાવીને ચિંતા મુક્ત થઈ જાય ચ.કીક આવું પુષ્પ્લ્તા સાથે પણ થયું હતું.

ગ્રેજુએટ પછી સ્ટેટ બેન્ક ઓફ હૈદરાબાદ માં સિલેક્ટ થયું હતું.પણ તેના 2011 માં લગન થઈ જ્ઞ હતા.અને પછી લગન પછી તેના સાસરી માં આવીને રહેવા લાગી.લગન પછી ઍક છોકરો થયોપ પણ લગન ના 4 વર્ષ પછી તેને યુપીએસસી ની પરીક્ષા માટે ત્યારી કરતી હતી.

પુષ્પલતા માટે આ સમય તેનો ફેસલો લેવો સહેલું ન હતું.સાસરીમાં તેનું ઘર સાંભરવું અને તેના પછી 2 વર્ષ નો છોકરો પણ હતો.એમાં સાસરી નું કામ છોકરા પર ધ્યાન રાખવું અનુ યુપીએસકી ની પરીક્ષા ની ત્યારી કરવી.આ કામ કરવું તેની માટે ખૂબ મુસકેલ હતું.

લગન પછી તે બૂક થી પણ દૂર જતી રાય હતી.એમાં સિકસા માં પછાડ તેના માટે સફર આસન ન હતું.તેમણે આ માટે તેમણે વાત જિકર પર પતિ એ તેના પતિ એ સપોર્ટ કર્યો.પણ તેને દિલ્હી માં મોકલી ને સિવિલ સરજીલ તૈયારી કરવા માં અસફળતા જાતવી.

પતિ ને માનવીને તેને પછી હિમત ન હારી.તેમણે બેન્ક માં નોકરી મળે તે માટે તેને ખૂબ મહેનત કઈ હતી.આ સિવિલ સર્વિસ માં ત્યારી પૂરી કરવા ની હતી.5 વર્ષ બુક્સ દૂર,2 વર્ષ છોકરો અને આના સિવાય બીજા અલગ કામ ની જવાબદારી થી યુપીએસસી ની ત્યારી કરવી વધારે મુસકેલ છે.

આ હાલત ના કારણે પુશપલતા એ આઇએએસ ની ઓફેસર બની ગઈ.તેમણે મુશ્કેલ જીવન માં બધા લીધી ન હતી.તે તેના બાળક ને સાંભરને તેમણે પતિ અને સાસરી લોકો ને તેમણે વધારે મદદ કરી હતી.ધીમે ધીમે તેનો હોસલો પણ વધરે બન્યો.પહેલી વાર યુએસસી ની એક્જામ આપી.બે વાર તેને અસફળતા મળી.પન તેને ત્રીજી વાર પરીક્ષા આપી અને સફળતા મળી.

તેમાં તેને હિમામત અને હોસલો મળ્યો.છેલા વર્ષ 2017 માં તેમણે પછી યુએસસી ની એક્જામ આપી હતી.અને 80 મો રેન્ક મળ્યો હતો.

પોતાની સફળતાને લયને પુશપલતા કહ્યું કે આ સફળ બિલકુલ સહેલું નથી.તેના પરિવાર અને પતિ એ ખૂબ સાથ આપ્યો હતો.આ કારણે તેને સફળ હાસિલ કર્યો.બતાવવા માં આવે છે કે આઇએસ ઓફિસર પુસ્પ્લતા મોજૂદ સમય માં હરિયાળા માં રેવાળી જિલ્લા માં હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *