ધાર્મિક લેખ

હનુમાન ભક્તોએ ભૂલશો નહીં અને તેમના આવા ચિત્રને ઘરે રાખવું જોઈએ

આપ શેર કરી શકો છો

મુશ્કેલીનિવારક હનુમાન જી તેમના ભક્તો પર આવતા તમામ પ્રકારના દુખો અને મુશ્કેલીઓ દૂર કરે છે.  એવું માનવામાં આવે છે કે ભગવાન હનુમાન એવા દેવતા છે જે પ્રસન્ન થાય છે.  કદાચ આ જ કારણ છે કે હનુમાનજીની પૂજા કરનારા ભક્તોની સંખ્યા સૌથી વધુ છે.  હનુમાન જી રામના ભક્ત છે અને તેમના આશ્રયમાં જઈને ભક્તોની બધી મુશ્કેલીઓ દૂર થાય છે.  હનુમાન જીના ભક્તોને પણ તમામ દેવી-દેવતાઓનો વિશેષ આશીર્વાદ છે.

અમે મંદિરમાં હનુમાનજીની પૂજા અર્ચના કરીએ છીએ અને ખૂબ જ આદરપૂર્વક તેમની પૂજા કરીએ છીએ.  વળી, ઘરના મંદિરમાં, હનુમાનજી મૂર્તિ અને ચિત્ર રાખે છે, પરંતુ શું તમે જાણો છો કે ભગવાનમાં ભગવાનનું કયું રૂપ ધારણ કરવું જોઈએ અને કયું નથી.  બજરંગબલીના કેટલાક સ્વરૂપો ઘરે ન રાખવા જોઈએ, આ દુ: ખ અને અશાંતિ તરફ દોરી જાય છે.  ચાલો આપણે જાણીએ કે, ઘરમાં હનુમાનજીની કઇ તસવીરો ન રાખવી જોઈએ.ભગવાન હનુમાનની આ પ્રકારની તસવીર અથવા મૂર્તિને ઘરમાં ક્યારેય ન રાખવી જોઈએ જેમાં તેણે પોતાની છાતી ફાડી નાખી હોય.

હનુમાનજી જે તસ્વીરમાં સંજીવની સાથે આકાશમાં ઉડતા હોય છે, તેવા ચિત્રને ઘરમાં લગાવવો જોઇએ નહીં.  શાસ્ત્રોમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે હનુમાનજીની મૂર્તિની હંમેશા સ્થિર અવસ્થામાં પૂજા કરવી જોઈએ રક્ષાસની હત્યા કરતી વખતે હનુમાનજીની તસવીરો ઘરમાં ન મૂકવી જોઈએ.


હનુમાન જી દ્વારા લંકા દહનની તસવીર ઘરમાં સ્થાપિત થવી જોઈએ નહીં.  આવા ચિત્રોથી જીવનમાં ખુશી અને સમૃદ્ધિનો અભાવ છે.  આગળની સ્લાઈડ્સમાં જાણો, મૂર્તિઓ કે ચિત્રો ઘરે કેવી રીતે મુકવી અથવા મૂકવી તે ઘરે સુખ અને સમૃદ્ધિ લાવે છે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *