ધાર્મિક લેખ

જાણો રાહુકાળને અશુભ કેમ માનવામાં આવે છે!

આપ શેર કરી શકો છો

શનિ અને રાહુના નામનો ઉપયોગ થતાંની સાથે જ લોકોના મનમાં કોઈ પ્રકારનો ભય વ્યાપી જાય છે. શનિને કલાકાર માનવામાં આવે છે, જ્યારે રાહુ એક અસુરા છે હિન્દુ ધર્મમાં કોઈ પણ શુભ કાર્યની પૂજા-અર્ચના કરતા પહેલા શુભ સમય મનાવવામાં આવે છે. હિન્દુ ધર્મમાં એવી માન્યતા છે કે શુભ સમયમાં કરવામાં આવેલ કોઈપણ કાર્ય નિશ્ચિતરૂપે સફળ થાય છે. બીજી તરફ, જો કોઈ નવા કાર્ય કરવામાં કોઈ શુભ સમયની અવગણના કરવામાં આવે છે, તો કાર્યની સફળતામાં ઘણા અવરોધો આવે છે. શાસ્ત્રોમાં, જે રીતે ઘણા શુભ સમયને શુભ કાર્ય કરવાનું કહેવામાં આવે છે, ત્યાં અશુભ શુભ સમય પણ હોય છે. રાહુકાળ અશુભ સમયમાં ગણાય છે.

છે જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ, દરરોજ 90 મિનિટ સમય એ રાહુકાલનો સમય છે અને એવું માનવામાં આવે છે કે જો આ દરમિયાન કોઈ શુભ કાર્ય કરવામાં આવે તો તે અશુભ છે. રાહુ સૂર્યોદયથી સૂર્યાસ્ત સુધી આઠમનો સ્વામી છે. રાહુને અસુર અને પડછાયો ગ્રહ માનવામાં આવે છે. રાહુની અશુભ અસરોથી પણ દેવીઓ પ્રભાવિત થાય છે. રાહુકાલ સમયે કોઈ પણ જાતની આંગળીનું કામ શરૂ કરાયું નથી.

કોઈપણ મુખ્ય અને શુભ કાર્યની શરૂઆતમાં રાહુક્કલની ગણતરી કેવી છે ? તે દિવસના દિવસના મૂલ્યની સંપૂર્ણ કિંમત કલાક અને મિનિટમાં લો, તેને આઠ સમાન ભાગોમાં વહેંચો અને તેને સ્થાનિક સૂર્યોદયમાં ઉમેરો. રાહુકલનો સંદર્ભ લો. દિવસનો અને આ સમયગાળાને તમામ શુભ કાર્યો શરૂ કરવા માટે પ્રતિબંધિત ગણાવો, નહીં તો કાર્યની સફળતામાં ભારે અડચણો આવે તેવી શક્યતા છે.

વસ્તી ગણતરી મુજબ, પૃથ્વી પર કોઈ પણ સ્થળે સૂર્યોદય થાય ત્યારથી, સોમવારે અઠવાડિયાના પ્રથમ દિવસે, દિવસના આઠમા ભાગનો બીજો ભાગ, શનિવારે દિવસના આઠમા ભાગનો ત્રીજો ભાગ, શુક્રવારે આઠમનો ચોથો ભાગ, બુધવારે.રહુકાલ પાંચમો ભાગ, ગુરુવારે છઠ્ઠો ભાગ, મંગળવારે સાતમો અને રવિવારે દૈમનનો આઠમો ભાગ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *