ધાર્મિક લેખ

આ છે ભગવાન શિવ નું સૌથી પ્રિય ફળ ,સાથે 100 રોગ ની એક દવા.

આપ શેર કરી શકો છો

આપની આસ પાસ ઘણા બધા પ્રકારના ફળ જોવા મળે છે.તેની ધાર્મિક મહત્વ પણ છે અને સાથે સાથે સ્વાસ્થય માટે પણ લાભદાયક છે.ધતૂરા પણ આ ફાળો માં જ એક થી હિન્દુ ધર્મ ના દેવતા મહાદેવ પર અર્પિત કરવામાં આવે છે.આ એક સામાની જંગલ માં છોડ છે.જે તમે છોડ ની સાથે ઊગી જાય છે.આ ફળ શિવ જીણી પર ભોગ અર્પિત અરવવામાં આવે છે.

પણ તમે શું જાણો કે આ પૂજનીય ની સાથે સાથે સ્વાસ્થય ને ખુબ જ લાભદાયક છે.આનો ઉપયોગ ખૂબ  જ આયુર્વેદિક ઔશ્ધિ બનવા માટે ઉપયોગ હોય છે.આયુર્વેદિક આ વિશ માં વર્ગ માં રાખવામા આવે છે.જો તમે ખૂબ જ કામ માં ઉપયોગ કરવામાં આવે છે આ શરીર માં વિભિન રોગ ને સારું કરી દેય છે.

ઉતરતા વાર ની સમસ્યા.

જો તમે વાળ ને મૂળ માં આ સમસ્યા ને મુસકેલિ ને કારણે આ ધતૂરા ના ફળ માં રસ વાળા ને કોઈ લગાતાર છોડ આપી દીધો.જો તમ આ દિવસો માં આવું કરવામાં આવે છે.આ કારણે આ મજબૂત થઈ જાય છે.સાથે રાશિ પણ સમસ્યા દૂર થઈ જાય છે.જો રાહ કઈ વાત ની આજ થી વાળ ની સમસ્યા ની વચે પોતાના ધતૂરા નો ઉપયોગ કરે છે.

અર્થ રાઇટીસ ને દર્દ થી બચવું.

તમારી જાણકારી માટે ધતૂરા અર્થરાઇટર ને મુસકેલિ માં મહિલા માટે કોઈ રામબાણ ની જેમ છે.દર્દ થવાથી ધતૂરા ના ફળ માં રસ કાઢવાથી તેના તલ માં કાઢવામાં આવે છે.આ તેલ માં માલીસ કરો અને દર્દ વાળાને સારી માલીસ કરવાથી તમને ધતૂરા ના પટ્ટા બાંધવાથી કરો.આના કારણે અર્થરાઇટર ની સમસ્યા સારી થઈ જાય છે.

સુજન

જો તમારા શરીર માં સુજન થઈ જાય તો પત્તો ના હલકો ગુણગાન કરવા માટે સુજન વાળા સ્થાન પર બાંધો લો.આ અતિરિક્ત તમે અનય ઉપાય થી પ્રયોગ કરી શકો છો.આની સિવાય ફળ ,ફૂલ,પાંદરા,,ત્વક,કાંડ અથવા પંચાંગ નો રસ કાઢવાથી તલ નું તેલ કાઢવાથી તેલ માં પકવિલો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *