ધાર્મિક લેખ

ગુરુવાર ભગવાન વિષ્ણુનો દિવસ હોય છે,આ ઉપાય કરવાથી પ્રભુ પ્રસન્ન થાય છે.ગુપ્ત ઉપાય જરૂર કરો.

આપ શેર કરી શકો છો

.જ્યોતિષ

ગુરુવાર ના દિવસે સુખ સમૃદ્ધિ અને સૌભાગ્ય નો દિવસ હોય છે.આ દિવસે ભગવાન વિષ્ણુ અને માં સરસ્વતી બંને ની પૂજા કરવાનો દિવસ હોય છે.આવું કરવાથી ભગવાન જલ્દી પ્રસન્ન થાય છે.જેના માધ્યમ થી તમે પ્રભુ ની કૃપા પાત્ર બની રહે છે.જયોતિષ સતિશ સોની એ બનાવ્યો હતો.આ માધાયમાં થી ભગવાન ની કૃપા પ્રાપ્ત થાય છે.

રવિવાર અને ગુરુવાર ના દિવસે સવારે સ્નાન કરીને પછી દીવો સળગાવીને ભગવાન વિષ્ણુ ની પૂજા કરે છે.આઠે પાઠ જરૂર કરો.જ્યોતિષશાસ્ત્રો માં માનીતા અનુસાર ગુરુ ધન ના કારણે ગુરુ ધન ના કારણે આ ગ્રહ છે.વ્યક્તિ ને ગુરુ ની કૃપા હોય છે.આ આર્થિક સ્થિતી સારી હોય છે.ગુરુવાર આ કોરા વસ્ત્ર પહેરવા જોઇયે છે.આની આર્થિક સ્થિતિ માં સારી હોય છે.

ભગવાન ને પીળો રંગ ખૂબ પ્રિય છે.

ગુરુવાર ના દિવસે ભગવાન બૃહસ્પતિ ની પૂજા ને શુભ માનવામાં આવે છે.શાસ્ત્રો અનુસાર બૃહસ્પતિ સાધુ અને સંતો માં દેવ માનવમાં આવે છે.અને આ તરફ  થી પીળા રંગ ની સંપતિ ના પ્રતિક પણ છે.આ કારણ થી પીળા રંગ ના દિવસે સમાપ્તિ કરવો પડે છે.

ગુરુવાર ના આ દિવસે આ વાત નું ધ્યાન રાખો.

સવારે ઊઠીને પીળા રંગ ના કપડાં પહેરવામાં આવે છે.પૂજા માં ભોગ બનવા ને કારણે ગુડ અને ચણા ની દાળ ને એક સાથે મલાવીને પ્રસાદ માં વહેચી લો.ગુરુવાર ના દિવસે પૂજા વિધિ -વિધાન ને અનુસાર જાણવામાં આવે છે.બૃહસ્પતિ ના દેવ ને પૂજન માં પીળા ફૂલ ,ચણા ની દાળ ,પીળી મીઠાઇ ,પીળા ચોખા અને આનો ઉપયોગ કરવાનો શુભ માનવમાં આવે છે.

જો આજના આદિવસે વ્રત રાખવાથી તમને કેબલ પીળા ફળ માં ગ્રહણ ને શાંતિ અને ઘર માં સમૃદ્ધિઓને નિવાસ માં રહે છે.ભગવાન બૃહસ્પતિ ને દેવ ની પૂજા અને કથા કરવી પડે છે.

આજના દિવસે મન માં બધા ખરાબ વિચાર ને ત્યાગ કરીને ભગવાન ના ચરણો માં અર્પણ કરવામાં આવે છે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *