વાયરલ વિડીઓ

મહિલા અધિકારીએ આત્મહત્યા કેમ કરી? એક સમયે ગુનેગારોને લૂંટવા માટે પ્રખ્યાત હતી.જાણો શુ છે.

આપ શેર કરી શકો છો

ભૂતકાળમાં લેડી સિંઘમ તરીકે જાણીતી દીપાલી ચવ્હાણ મોહિતે આત્મહત્યા કરી હતી. દીપાલી મહારાષ્ટ્રના અમરાવતીમાં મેલઘાટ ટાઇગર રિઝર્વમાં મહિલા રેન્જ અધિકારી તરીકે પોસ્ટ કરાઈ હતી. આત્મહત્યા દરમિયાન દીપાલીએ એક સુસાઇડ નોટ પણ છોડી હતી. સુસાઇડ નોટમાં તેમણે ભારતીય વન સેવાના વરિષ્ઠ અધિકારી પર જાતીય સતામણી અને ત્રાસ આપવાનો આરોપ લગાવ્યો હતો. આ પછી પોલીસ વિભાગથી લઈને રાજકીય કોરિડોર સુધી મામલો ગરમાવા લાગ્યો હતો.

નોંધનીય છે કે સુસાઇડ નોટના સ્યુસાઇડ નોટમાં પૂર્વ વન મુખ્ય આચાર્ય વન સંરક્ષક તેમજ મેલઘાટ ટાઇગર રિઝર્વના ભૂતપૂર્વ પ્રાદેશિક નિયામક એમ.એસ. રેડ્ડીએ પણ પત્ર લખ્યો હતો. લેડી સિંઘમની આત્મહત્યા બાદ મહિલા અને બાળ કલ્યાણ પ્રધાન યશોમતી ઠાકુરે મુખ્ય પ્રધાન ઉદ્ધવ ઠાકરેને આ મામલામાં બોલાવ્યા હતા અને આ કેસમાં સંડોવાયેલા તમામ લોકો સામે કડક કાર્યવાહી કરવાની માંગ કરી એક નિવેદન રજૂ કર્યું હતું.

દીપાલી ચવ્હાણે પોતાની સ્યુસાઇડ નોટમાં તેનો સંપૂર્ણ વાંધો આપ્યો હતો. તેમની સુસાઇડ નોટ એમએસ રેડીને સંબોધિત કરવામાં આવી હતી. દીપાલી હરિસાલ ડિવિઝનમાં આવતા પહેલા ધુલઘાટ ખાતે હતી. તેણીને ખબર પડી કે તેણીની બદલી હરિસાલમાં થવા જઈ રહી છે. દીપાલીએ તેના પત્રમાં લખ્યું છે કે તે ખુશ છે કારણ કે તેમને શિવકુમારના માર્ગદર્શન હેઠળ કામ કરવાની તક મળશે. તેણીની પ્રોબેશન અવધિમાં તે શિવકુમારથી ભારે પ્રભાવિત હતી.

દીપાલીએ પોતાના સુસાઇડ લેટરમાં કહ્યું છે કે શિવકુમાર બધાની સામે તેની સાથે દુર્વ્યવહાર કરતો હતો. દરેક કાર્યમાં બળપૂર્વક ભૂલો કરવી અને વાતચીત કરવી,  કોઝને સૂચના આપવી અને તેને સ્થગિત કરવાની ધમકી આપવી તે તેની આદતનો એક ભાગ હતો. આ બધું એટલા માટે કે દીપાલી તેની સાથે સુવાની ના પાડી. દીપાલીએ પોતાના સુસાઇડ કરી લીધું.

દીપાલીએ પોતાના સુસાઇડ લેટરમાં એમ પણ કહ્યું છે કે શિવકુમાર ઘણી વાર રાત્રે તેના રૂમમાં ફોન કરશે, અશ્લીલ વાતો કરશે, દુર્વ્યવહાર કરશે. આ બધી બાબતોને કારણે દીપાલી શારિરીક રીતે વ્યથિત હતી.

દીપાલીએ લખ્યું છે કે વારંવાર ના પાડવા છતાં શિવકુમારે હંમેશાં આ ક્રિયા ચાલુ રાખી હતી અને ધીરે ધીરે તેમની પાસેથી  શરૂ કર્યું. આવી સ્થિતિમાં એકવાર શિવકુમારે દીપાલીને 3 દિવસ મલુર ગામના કાચા માર્ગે ચાલવાની ફરજ પાડી હતી. દીપાવલી આ દરમિયાન ગર્ભવતી હતી. આવી સ્થિતિમાં 3 દિવસ સતત ઓપરેશન કરવાને કારણે તે કસુવાવડ બની ગયો હતો. દીપાલી દુર્ઘટનામાંથી પણ બહાર આવી ન હતી કે શિવકુમારે તેને ફરીથી પરેશાન કરવાનું શરૂ કર્યું.

એટલું જ નહીં, ભાવનાત્મક નાટકમાંથી પસાર થયા પછી પણ તેમને છૂટા કરવામાં આવ્યા ન હતા. દીપાલી ચવ્હાણે શિવકુમારને તેના આત્મહત્યાના નિર્ણય માટે એકમાત્ર દોષી ઠેરવ્યા છે. દીપાલીએ લખ્યું છે કે શિવકુમારના દમનને કારણે તેની માનસિક સ્થિતિ સતત કથળી રહી છે. શિવકુમારે તેની સાથે માનસિક ત્રાસ જ નથી આપ્યો, પરંતુ તેનું આર્થિક નુકસાન પણ કર્યું છે.

તે જાણીતું છે કે દીપાલી ચવ્હાણ-મોહિતે ખૂબ હિંમતવાન મહિલા હતી. તેને બુલેટ મોટરસાયકલ ચલાવવું ખૂબ ગમતું. તે હંમેશાં તેના કામને કારણે ચર્ચામાં રહેતી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *