ગુજરાત

જો ‘એક્સ’ નો નિશાન તમારા હાથમાં છે, તો તેની પાછળ આ રહસ્ય છુપાયેલું છે!

આપ શેર કરી શકો છો

જ્યોતિષ વિદ્યા એ એક શિસ્ત છે જેમાં માનવનું ભવિષ્ય ઘણી રીતે કહેવામાં આવે છે અને ઘણી રીતે તે અધિકૃત પણ માનવામાં આવે છે. હસ્તરેખાશાસ્ત્ર જ્યોતિષનું પણ પોતાનું મહત્વ છે. હસ્તરેખાશાસ્ત્રમાં, હથેળીના આકાર અને તેમાં મળેલી રેખાઓના આધારે જ્યોતિષવિદ્યાની આગાહી કરવામાં આવે છે.

હસ્તારેખા પઠનમાં પણ જિસ્તીઓ માને છે કે પુરુષના જમણા હાથની લીટીઓ અને સ્ત્રીના ડાબા હાથ દેખાય છે. તમે પણ કોઈ જ્યોતિષવિદ્યાને ઘણી વખત તમારી હાથની રેખાઓ બતાવી હશે અને તમે પણ જોયું હશે કે તમારી હથેળી પર ઘણી રેખાઓ અને અનેક નિશાન બનાવવામાં આવ્યા છે અને જ્યોતિષ તમને ફક્ત તે જોઈને જ કહેશે. આને લગતા તમારા મનમાં પણ ઘણા પ્રશ્નો આવશે. ચાલો જાણીએ હસ્ત રેખા- સંબંધિત કેટલાક આવા અજાણ્યા તથ્યો વિશે-

હાથની રેખાઓ શું છે:હસ્તરેખાશાસ્ત્રના પ્રાચીન જ્ઞાન પર આધારીત પામ રેખાઓ, માણસના વ્યક્તિત્વ અને કારકિર્દી, જીવન, લગ્ન, સંપત્તિ અને આરોગ્ય જેવા ભાવિ સંભાવનાનો વિષય દર્શાવે છે.જ્યોતિષ શાસ્ત્રનાં મૂળ ભારતીય પૃષ્ઠભૂમિથી જ સંબંધિત છે. આ કળાના વિવિધ શાસ્ત્રો અનુસાર, ઘણા હજાર વર્ષો પહેલા હિન્દુ ઋષિ વાલ્મીકિએ 56 56 શ્લોકોવાળી એક ગ્રંથની રચના કરી હતી.

હેન્ડ લાઇન વાંચવા માટે પ્રારંભ:ઇતિહાસકારો માને છે કે હસ્તરેખાશાસ્ત્ર વાંચવાનું આજ્ઞાન આવ્યું છે. આ પછી, તે ચીન, તિબેટ, ઇજિપ્ત, પર્શિયા અને યુરોપ જેવા અન્ય દેશોમાં ફેલાયું. ગ્રીક વિદ્વાન એંક્સાગોરસને ભારતીય ઉપખંડમાં રહેતા તેમના સમય દરમિયાન હસ્તકલાજ્ઞાન વિશે જે શીખ્યા તે હર્મ્સ સાથે શેર કર્યું હતું.

હથેળીમાં ‘એક્સ’ હોવું :ઇજિપ્તની વિદ્વાનો અનુસાર, ‘એક્સ’ ચિહ્નો આ રીતે મહાન એલેક્ઝાંડરના હાથમાં દેખાયા હતા. એલેક્ઝાંડરની હથેળી સિવાય આ નિશાની ભાગ્યે જ કોઈની હથેળીમાં મળી આવી હતી. એક અંદાજ છે કે આ નિશાની દુનિયાભરના ફક્ત 3 ટકા લોકોના હાથમાં મળી શકે છે. તાજેતરમાં મોસ્કો યુનિવર્સિટીમાં, હથેળીમાં મળેલી ‘એક્સ’ લાઇનના મૂળ અને આ રેખાઓનો ભાગ્ય સાથેના સંબંધ પર સંશોધન કરવામાં આવ્યું હતું. વ્યક્તિ અને તેની હથેળીની રેખાઓ વચ્ચેના સંબંધો પર એક કાગળ દોરવામાં આવ્યો હતો.

‘એક્સ’ માર્કવાળા લોકો નેતા છે.મોસ્કોમાં થયેલા આ સંશોધનમાં સંશોધનકારોએ 2 મિલિયન લોકો જીવંત અને મૃત બંનેની માહિતી એકત્રિત કરી હતી. આ અંગે સંશોધન કર્યા પછી, તેમણે જોયું કે જેમના હાથમાં એક્સ લાઇન હતી તે કેટલાક મોટા નેતાઓ હતા, કોઈ લોકપ્રિય વ્યક્તિ અથવા કોઈ એવી વ્યક્તિ કે જેને મોટી વસ્તુઓ માટે યાદ કરવામાં આવે છે.

હાથમાં ‘એક્સ’ નો અર્થ શું છે : જે લોકો પાસે ફક્ત એક જ હાથમાં આ પ્રતીક છે તે પ્રતિષ્ઠા પ્રાપ્ત કરશે અને સફળતા તેમના પગલાંને ચુંબન કરશે. પરંતુ જે લોકોની બંને હાથમાં આ રેખાઓ છે તે પ્રખ્યાત લોકો છે જે મોટા કાર્યો કરે છે. તેઓ એવા લોકોમાં છે જે મૃત્યુ પછી પણ યાદ કરે છે. આમાંથી, સ્પષ્ટપણે કહી શકાય કે આપણા હાથ પરની રેખાઓ ઘણું બોલે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *