વાયરલ વિડીઓ

દેશની પ્રથમ મહિલા ઑટો ડ્રાઈવર, 18 વર્ષની ઉંમરે ઘર છોડયું, રૂઢીઓ તોડીને ઇતિહાસ રચ્યો.

આપ શેર કરી શકો છો

દેશની પ્રથમ મહિલા ઑટો રિક્ષા ડ્રાઇવર શીલા ડવરે એ હજારો મહિલાઓ માટે પ્રેરણા છે, જે જીવનમાં મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવા માટે કંઈક કરવાની હિંમત ધરાવે છે. શીલા ડાવરેએ માત્ર તેમના જીવનને સ્થાન જ નથી આપ્યું, પરંતુ તે પણ તેમના જેવી અન્ય મહિલાઓને ટ્રેન્ડ કરવા માંગે છે. શીલા ડાવરે કહે છે કે તે એકેડેમી શરૂ કરવા માંગે છે, જેથી તેણી જેવી અન્ય મહિલાઓને ટ્રેન્ડ કરી શકે.

1988 માં પ્રથમ મહિલા ઑટો ડ્રાઈવર તરીકે લિમ્કા બુક  રેકોર્ડ્સમાં નોંધાયું છે. શીલા ડાવરેને તેમની યાત્રામાં ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો. 80 ના દાયકામાં, જ્યારે તેણે પુણેની શેરીઓમાં પોતાનો ઓટો લીધો ત્યારે ઘણા લોકોએ તેનો વિરોધ કર્યો.

જ્યારે વ્યક્તિગત કારણોસર પોતાનું ઘર છોડ્યું ત્યારે શીલા ડવરે 18 વર્ષની હતી. આ પછી, તેણે એકલા તેમના જીવનની સફર શરૂ કરી. પરભણી જિલ્લા છોડીને તે પુણે પહોંચી. આ સમય દરમિયાન તે તેની યાત્રામાં એકલી હતી. આવી સ્થિતિમાં, તેના માટે મોટો પ્રશ્ન એ હતો કે તે કેવી રીતે આગળ પોતાનું જીવન પસાર કરશે. આ સમય દરમિયાન તેણે ઑટો ચલાવવાનું નક્કી કર્યું.

શરૂઆતમાં, તેના નિર્ણયનો લોકોએ જોરદાર વિરોધ કર્યો. લોકો મહિલાને ઓટો ડ્રાઇવર તરીકે સ્વીકારવા તૈયાર ન હતા. આટલું જ નહીં, લોકોએ ઓટો ભાડામાં લેવાની ના પાડી. લોકોના વિરોધ પછી પણ શીલાએ હાર માની નહીં અને તે તેના નિર્ણય પર અડગ રહી.

આ સમય દરમિયાન, લાંબા સંઘર્ષ પછી, આખરે તેણીનો ઓટો ખરીદવામાં સફળ રહી. આ પછી, શીલા પોતાના ઑટો સાથે પુનાની શેરીઓ પર ઉતરી અને તેના જીવનમાં ક્યારેય પાછું વળીને જોયું નહીં. આ યાત્રામાં, તે તેના પોતાના જીવનસાથીને મળી, તેનું નામ શિરીષ છે… શિરીષ એક ઑટો ડ્રાઇવર પણ છે, બંનેએ કામના ધંધા સાથેના તકરાર વિશે પણ વાત શરૂ કરી હતી. આવી સ્થિતિમાં બંનેને એક બીજા ગમ્યાં અને બંનેએ લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું.

શિરીષ અને શીલાને પણ બે પુત્રી છે. 2001 માં, બંનેએ પોતાની ટ્રાવેલ કંપની ખોલી અને તેમનો વ્યવસાય આગળ વધાર્યો. આ સાથે શીલા મહિલાઓને ડ્રાઇવિંગ શીખવવાનું પણ કામ કરે છે. તેનું સ્વપ્ન મહિલાઓ માટે ડ્રાઇવિંગ એકેડેમી ખોલવાનું છે, જેના માટે તે હાલમાં મંત્રાલયોની ચક્કર લગાવી રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *