ધાર્મિક લેખ

શનિ જયંતી પર ચતુર્ગ્રહી યોગ બની રહ્યો છે, 59 વર્ષ પછી આવો સંયોગ જાણો શું થશે આનો પ્રભાવ.

આપ શેર કરી શકો છો

જ્યોતિષ શાસ્ત્રો અનુસાર 22 મે શુક્રવારના રોજ જ્યેશત અમાવસ્યા તિથિ પર છે. પુરાણોમાં એવી દંતકથા છે કે સૂર્યનો પુત્ર શનિ મહારાજ આ અમાવસ્યા તિથિ પર થયો હતો. એવું પણ માનવામાં આવે છે કે સાવિત્રીએ યમરાજને પરાજિત કરીને તેના પતિ સત્યવાનનો જીવ બચાવ્યો હતો, તેથી આ દિવસે સુહાગન સ્ત્રીઓ વટ સાવિત્રીને તેમના સુહાગના લાંબા જીવન માટે વ્રત રાખે છે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે આ અમાવસ્યા તિથિ પર શનિદેવના ઉપાસક અને શનિ શાંતિનો ઉપાય કરવાથી શનિની સ્થિતિમાં વધુ ત્રાસ સહન કરવો પડતો નથી. 22 મેના રોજ, શનિ જયંતિના દિવસે, ગ્રહોનું એક દુર્લભ સંયોજન બનાવવામાં આવી રહ્યું છે, જેની અસર બધી રાશિ પર રહેશે. શનિની માલિકીની બાલી રાશિ મકર રાશિ છે અને આ રાશિમાં શનિ ગુરુ સાથે જોડાણ કરી રહ્યું છે.

59 વર્ષ પછી શનિ જયંતિ પર આવો સંયોગ

શનિ મહારાજ હાલમાં તેમની રાશિમાં મકર રાશિમાં છે આ ભૂમિ તત્વની રાશિ છે, જેમાં શનિ સાથે ગુરુ પણ હાજર છે. જ્યોતિષીઓના કહેવા મુજબ, આ પ્રકારનો સંયોગ 59 વર્ષ પહેલા 1961 માં બનાવવામાં આવ્યો હતો. તો પછી આ જ સંયોગ 2080 માં પણ કરવામાં આવશે. આજે પણ, જે રીતે માનવજાત વાવાઝોડા અને કુદરતી આફતોને કારણે સંકટમાંથી પસાર થઈ રહી છે. અને લોકોને આવી જ પરિસ્થિતિનો સામનો કરવો પડી શકે છે.

ચતુર્ભુજ યોગની કુદરતી અસર

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર, બુધ અને રાહુ વચ્ચેનો સંબંધ તોફાનથી માનવામાં આવે છે. કાલ્પનિક તોફાન આવ્યું ત્યારે શુક્ર, બુધ અને ચંદ્ર 3 મે 2019 ના રોજ સાથે હતા. જ્યારે 2018 માં બટરફ્લાય તોફાન આવ્યું, ત્યારે પણ આ ત્રણેય ગ્રહો સાથે બેઠા હતા.

જ્યોતિષીઓ અનુસાર, ગુરુ અને શનિ પણ પૃથ્વી તત્વની રાશિમાં આગળ વધી રહ્યા છે. આ રીતે ગ્રહો બનાવીને તે દેશ અને વિશ્વ માટે ખૂબ પીડાદાયક બની શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *