વાયરલ વિડીઓ

આ વિશ્વની સૌથી સુંદર રાણી હતી, તે સુંદરતા રાખવા માટે અજીબોગરીબ કામ કરતી હતી જાણો.

આપ શેર કરી શકો છો

જો તમને ઇતિહાસ વાંચવાનું પસંદ છે, તો તમે વિશ્વની સૌથી સુંદર રાણી વિશે પણ સાંભળ્યું હશે. એવું કહેવામાં આવે છે કે આ રાણી તેની સુંદરતા માટે વિશ્વભરમાં પ્રખ્યાત હતી. એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે આ રાણી તેની સુંદરતાને જાળવવા માટે ઘણી વિચિત્ર વસ્તુઓ કરતી હતી. તમે હંમેશાં લોકોને સુંદરતા માટે હળદરનાં પાણી, ગાય અથવા ભેંસનાં દૂધથી નહાતા જોયા હશે, પરંતુ શું તમે જાણો છો કે દુનિયામાં આવી સુંદર રાણી છે

World's Most Beautiful Queen Cleopatra, Photo Credit- Social Media

કહેવાય છે કે આ માટે તે દરરોજ 700 ગધેડાઓનું દૂધ મંગાવતી હતી અને તેમાં સ્નાન કરતી હતી. એટલું જ નહીં, એમ પણ કહેવામાં આવે છે કે આ રાણી તેની સુંદરતા માટે જ જાણીતી છે, પરંતુ તેનું જીવન પણ ખૂબ રહસ્યમય રહ્યું છે.

World's Most Beautiful Queen Cleopatra, Photo Credit- Social Media

આપણે જે રાણીનો ઉલ્લેખ કરી રહ્યા છીએ તે ઇજિપ્તની રાજકુમારી ક્લિયોપેટ્રા છે, જેને સુંદરતાની દેવી પણ કહેવામાં આવતી હતી. એવું કહેવામાં આવે છે કે ક્લિયોપેટ્રા તેની સુંદરતાના પ્રેમમાં હતી. આ સિવાય તેના રહસ્યમય જીવનથી સંશોધનકારો પણ તેના તરફ આકર્ષિત થઈ રહ્યા છે.

World's Most Beautiful Queen Cleopatra, Photo Credit- Social Media

ક્લિયોપેટ્રા અને તેના ભાઈ ટોલેમી ડાયોનિસસે પિતાની મૃત્યુ પછી માત્ર 14 વર્ષની ઉંમરે રાજ્યને એક કર્યું હોવાનું કહેવાય છે. ભાઈએ રાજ્ય પર ક્લિયોપેટ્રાની સત્તા સહન ન કરી અને બળવો કર્યો. ક્લિયોપેટ્રાએ તેની શક્તિ ગુમાવી અને સીરિયામાં આશરો લીધો, પરંતુ આ રાજકુમારી હાર માની ન હતી. તેના પતન પછી, ક્લિયોપેટ્રાએ રોમના શાસક જુલિયસ સીઝરને તેના મોહમાં ફસાવીને ઇજિપ્ત પર આક્રમણ કર્યું. સીઝર ટોલેમીને મારી નાખ્યો અને ક્લિયોપેટ્રાને ઇજિપ્તની ગાદી પર બેસાડ્યો. તે ક્યાં જાય છે.

World's Most Beautiful Queen Cleopatra, Photo Credit- Social Media

એટલું જ નહીં, તેમને વિશ્વની 12 થી વધુ ભાષાઓનું જ્ પણ હતું. આ જ કારણ હતું કે તે ટૂંક સમયમાં કોઈની સાથે જોડાશે અને તેના બધા રહસ્યો જાણતી હતી. ક્લિયોપેટ્રા સુંદર દેખાવા માટે દરરોજ 700 ગધેડા દૂધ માંગતી હતી અને તેનાથી નહાતી હતી, જે હંમેશા તેની ત્વચાને સુંદર રાખતી હતી.

તાજેતરના સંશોધનમાં પણ આ વાત સાબિત થઈ છે. તુર્કીમાં કરવામાં આવેલા એક અભ્યાસ મુજબ, એક સંશોધન દરમિયાન, જ્યારે ઉંદરોને ગાય અને ગધેડાનું દૂધ પીવડાવવામાં આવતું હતું, ત્યારે ગાયનું દૂધ પીતા ઉંદરો વધુ ચરબીવાળા દેખાતા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *