વાયરલ વિડીઓ

હવે ગુલાબી અને પીળા ફ્લાવર ખાઓ, ભારતીય ખેડૂત એ અલગ ટેક્નિક થી ઉગાડ્યા છે.

આપ શેર કરી શકો છો

ફૂલકોબીનો રંગ સફેદ કે ન રંગેલું ?ની કાપડ તરીકે જોવામાં આવે છે, પરંતુ તમે પીળો-ગુલાબી ફૂલકોબીનો રંગ જોયો છે? ખરેખર આ કૃત્ય મહારાષ્ટ્રના નાસિકના ખેડૂત દ્વારા કરવામાં આવ્યું છે. તેણે તેજસ્વી ગુલાબી અને પીળા રંગના કોબીજ ઉગાડીને અજાયબીઓ આપ્યાં છે. નાસિકના આ ખેડૂતનું નામ મહેન્દ્ર નિગમ છે.

મહેન્દ્ર નિગમ નાસિક જિલ્લાના માલેગાંવ તાલુકાના ડભડી ગામનો છે. 42 વર્ષીય મહેન્દ્ર નિગમે 70 દિવસ પહેલાં સ્વિટ્ઝર્લ -ન્ડ સ્થિત સિંજેન્ટા એગ્રિકલ્ચર સાયન્સ એન્ડ ટેકનોલોજી પાસેથી ફૂલકોબીના 40 હજાર ફૂલો ખરીદ્યા હતા અને તેમના પોતાના ક્ષેત્રમાં વાવ્યા હતા.

મહેન્દ્રએ કહ્યું કે આ હાઇબ્રિડ કોબી મોટા થયા પછી દુનિયાભરમાં ચર્ચાનું કેન્દ્ર બની છે. તેના ક્ષેત્રમાં ગુલાબી અને પીળો કોબીજ ફૂંકાયો છે. જ્યારે દૂરથી જોવામાં આવે છે, ત્યારે આ રંગોનો રંગ મોટા ફૂલો જેવો લાગે છે. તેમને દૂરથી જોતા એવું લાગે છે કે જાણે પીળા અને ગુલાબી રંગના મોટા ફૂલો ખીલે છે.

આવા કોબીજ મહારાષ્ટ્રના પસંદગીના શહેરોના ગ્રાહકોને મોકલવામાં આવે છે. આવા કોબીજ વિશે મીડિયા ચેનલ સાથે વાત કરતા, સિંજેન્ટા, મહારાષ્ટ્રના પ્રોટેક્ટેડ પાક નિષ્ણાંત શિરીષ શિંદેએ જણાવ્યું હતું કે તેમની કંપનીએ છેલ્લા 2 વર્ષમાં ઘણી શાકભાજીની ક્રોસ ખેતી કરીને આ સિસ્ટમ વિકસાવી છે. આ સિવાય હરિયાણાના કરનાલ વિસ્તારમાં પણ સંશોધન કરવામાં આવ્યું છે.

મહારાષ્ટ્રમાં, પ્રથમ રંગીન ફૂલ કોબી મહેન્દ્ર નિગમના ક્ષેત્રમાં ઉપયોગ પર ઉગાડવામાં આવ્યા છે. શિંદેના જણાવ્યા અનુસાર, વર્ણસંકર કોબીજમાં વિટામિન એનું ઉત્પાદન ખૂબ વધારે રહેશે. આને કારણે, માણસની આંખો અને નાકની ત્વચામાં વિટામિન એ પુષ્કળ પ્રમાણમાં મળશે. નાસિકથી આવેલા મહેન્દ્રની કોબીજ હાલના દિવસોમાં સોશિયલ મીડિયા પર સમાચારોમાં છે અને લોકો પણ મહેન્દ્રની આ અનોખી શરૂઆતના વખાણ કરી રહ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *