વાયરલ વિડીઓ

આ 11 વર્ષની છોકરી આઈન્સ્ટાઇન કરતા પણ વધુ હોશિયાર છે, 6 મહિનાની ઉંમરે બોલતી હતી

આપ શેર કરી શકો છો

એવું કહેવામાં આવે છે કે આજની નવી જનરેશન ખૂબ જ સ્માર્ટ છે. 11 વર્ષની અનુષ્કા દીક્ષિતે આ વાત સાચી સાબિત કરી હતી. ખરેખર અનુષ્કા આપણા સામાન્ય ટોપર બાળકો કરતા વધારે હોશિયાર છે. એટલો હોશિયાર કે તેનો આઈક્યુ આલ્બર્ટ આઈન્સ્ટાઇન અને સ્ટીફન હોકિંગ જેવા મહાન અને મોટા વૈજ્ઞાન  કરતા ઝડપી છે. આ વાતથી તમે અનુષ્કાની પ્રતિભાનો અંદાજ લગાવી શકો છો કે તેણે ફક્ત 40 મિનિટમાં જ સમયાંતરે કોષ્ટક યાદ કરી લીધું હતું. જોકે અનુષ્કા લંડનમાં રહે છે પરંતુ તે ભારતીય મૂળની છે.

અનુષ્કાની માતા આરતી કહે છે કે તેમની પુત્રી હંમેશા ઝડપી અને હોંશિયાર રહી છે. અનુષ્કાની માતાનું કહેવું છે કે અનુષ્કા જ્યારે તે 6 મહિનાની હતી ત્યારે બોલવાનું શરૂ કર્યું. તે ટીવી પરની જાહેરાત જોતી અને સાંભળતી અને પછી તેનું પુનરાવર્તન કરતી. આટલું જ નહીં, જ્યારે અનુષ્કા 1 વર્ષની હતી ત્યારે તે બધા દેશોના નામ અને તેની રાજધાનીઓ યાદ કરવાનું શરૂ કરી દીધી હતી.

અનુષ્કાએ તેની પરીક્ષાના 28 મુશ્કેલ પ્રશ્નોના જવાબ ફક્ત 4 મિનિટમાં આપી દીધા. આ અંગે અનુષ્કા કહે છે કે આ કામ કરવું તે તેના માટે ખૂબ મુશ્કેલ નહોતું, પરંતુ હા તે ચોક્કસ જ થોડી મુશ્કેલ હતી. ટૂંકા સમયને કારણે, તેના પર પણ થોડો સમય દબાણ હતું. જો કે, જ્યારે તેને આ પરીક્ષણમાં સંપૂર્ણ ગુણ મળ્યા, ત્યારે તે પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગઈ. તેની આંખોમાંથી ખુશીના આંસુ વહેતા થયા કારણ કે તેને વિચાર્યું કે કદાચ તેણે કોઈ સવાલનો ખોટો જવાબ આપ્યો છે.

અનુષ્કા હવે આટલા સારા માર્કસ મેળવ્યા બાદ હવે હાઇ આઈક્યુ સોસાયટીની સભ્ય બની છે. અનુષ્કા મોટી થઈને ડોક્ટર બનવા માંગે છે. તેમની 45 વર્ષની માતા આરતી ગૃહિણી છે જ્યારે 48 વર્ષીય પિતા નીરજ અમલ અધિકારી છે. અભ્યાસ ઉપરાંત અનુષ્કાને નૃત્ય કરવાનું પણ પસંદ છે. તેને કવિતાઓ પણ પસંદ છે. તે તેના બધા વિષયો કરતા અંગ્રેજી વધારે પસંદ કરે છે.

બીજી બાજુ, જ્યારે લોકોને સોશિયલ મીડિયા પર આ 11 વર્ષીય યુવતીના આઈક્યુ લેવલ વિશે ખબર પડી, તો બધા જ ચોંકી ગયા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *