વાયરલ વિડીઓ

આ જાપાની યુવતીએ માઇક્રોસોફ્ટની નોકરી છોડી અને ભારતીય ફિલોસોફી શીખવી રહી છે, આ કારણે તે હિન્દુ ધર્મને પસંદ કરે છે

આપ શેર કરી શકો છો

દેશમાં લાંબા સમયથી સનાતન ધર્મનો પ્રચાર કરવામાં આવી રહ્યો છે. હવે વિદેશમાં પણ હરે રામ-હરે કૃષ્ણ ઘણી જગ્યાએ સાંભળી શકાય છે. શ્રી કૃષ્ણ વિશે લોકોનું જુદું વાતાવરણ છે અને વિદેશીઓ ભારતના શાશ્વત ધર્મને ખૂબ પસંદ કરે છે. આમાં એક જાપાની છોકરી શામેલ છે જેને શ્રીમદ ભાગવત ગીતાને એક વ્યક્તિએ ભેટો આપી હતી અને માઇક્રોસ ?ફ્ટની નોકરી છોડી દીધી હતી અને ભારતીય ફિલસૂફી ભણાવી હતી, જાણો આ કોણ છે?

ભારતીય ફિલસૂફી માઇક્રોસ .ફ્ટની નોકરી છોડીને શીખવી રહી છે

શ્રીમદ્ ભાગવત ગીતાએ જાપાની યુવતીના જીવન પર એવી છાપ છોડી દીધી છે કે તેણે માઇક્રોસ .ફ્ટ જેવી મોટી કંપનીની નોકરીને ઠુકરાવી દીધી છે અને હવે જાપાનમાં ગીતા અને ભારતીય દર્શન શીખવવાનું શરૂ કર્યું છે. આ યુવતીનું નામ રેકો વાથાબે છે અને તેણીને કોઈ અજાણ્યા શખ્સે ગીતા સાથે રજૂ કરી હતી અને તે માત્ર ત્રણ જ દિવસમાં કુરુક્ષેત્ર આવી ગઈ હતી.

આ પછી બંને મળ્યા, મુકેશની જાપાની સારી નહોતી, પણ રિકોએ તેને ભણાવ્યો. મુકેશ અને રેકોએ લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું છે પરંતુ તેના બંને માતાપિતા તેની વિરુદ્ધ છે. મુકેશે તેના પરિવારને સમજાવ્યા પરંતુ રિકોના પરિવારને ધ્યાનમાં લીધું નહીં. આ પછી, રિકો અને મુકેશે વર્ષ 2000 માં લગ્ન કર્યા અને તે પછી તેઓ દિલ્હી આવ્યા અને ભારતીય રિવાજો સાથે લગ્ન કર્યા. રિકો એકલા ભારત આવ્યો હતો અને 2005 માં, તેને એક પુત્ર થયો હતો, જેનું નામ તેણે અર્જુન રાખ્યું હતું.

હવે રિકો જાપાનમાં ભણે છે

લગ્ન પછી, રિકોએ મુકેશને ભારતીય દર્શન વિશે પૂછ્યું, પછી તેણે ઓડિશાના ગુરુ એમ.કે. પાંડાની રજૂઆત કરી. રિકોએ ગુરુ પાંડ સાથે ગીતા, વેદ, યોગ અને ભારતીય દર્શનનો અભ્યાસ કર્યો. તેણે નક્કી કર્યું કે જાપાનમાં રહીને તે તેનો પ્રચાર કરશે. આ પછી, રિકોએ તેની નોકરી છોડી અને જાપાનમાં ગીતા, વેદ, રામાયણનું જ્ ofાન ફેલાવવાનું શરૂ કર્યું. હવે તે યોગ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ સંચાલિત જુદા જુદા સ્થળોએ ગીતા અને ભારતીય ફિલસૂફી શીખવી રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *