વાયરલ વિડીઓ

ઓક્સિજન મેન’ ગૌરવ રાય તૂટેલા શ્વાસનો ટેકો બન્યો, અત્યાર સુધીમાં 900 લોકો બચાવી શક્યા છે

આપ શેર કરી શકો છો

એક તરફ કોરોના રોગચાળો લોકોની હત્યા કરી રહ્યો છે, તો બીજી તરફ દેશની આવી ભયંકર પરિસ્થિતિઓમાં, ઘણા યોદ્ધાઓ છે જે લોકોની મદદ માટે આગળ આવી રહ્યા છે. પટનાના આવા જ એક વ્યક્તિ છે ગૌરવ રાય… જે આજકાલ પટનાના ઓક્સિજન મેન તરીકે જાણીતા છે. ખરેખર, તે જાણીતું છે કે કોરોનાના કિસ્સામાં, ઝડપથી વૃદ્ધિ થઈ રહી છે. આવી પરિસ્થિતિમાં જ્યાં પથારી હોસ્પિટલોમાં ઉપલબ્ધ નથી, તે જ કોવિડ -19 ચેપગ્રસ્ત પણ શ્વાસ લેવામાં મુશ્કેલીનો સામનો કરી રહ્યો છે.

શ્વાસ લેવામાં તકલીફ હોય તો ઓક્સિજન ગોઠવવામાં પણ મુશ્કેલી થાય છે. તે જ સમયે, પટનાના આ મસિહા લોકોની મદદ માટે આગળ આવી રહ્યા છે. તેને ઓક્સિજન મેન કહેવામાં આવે છે. ગૌરવ રાયએ લોકોના તૂટેલા શ્વાસનો ટેકો બનીને અત્યાર સુધીમાં સેંકડો જીવ બચાવ્યા છે.

ગૌરવ રાયની ઓક્સિજન મેન બનવાની વાર્તા ફિલ્મની સ્ક્રીપ્ટ જેવી છે. હકીકતમાં, છેલ્લા વર્ષ 2020 માં, તે પોતે પણ કોરોના વાયરસનો શિકાર બન્યો હતો. આ સમય દરમિયાન, જ્યારે તેને શ્વાસ લેવામાં તકલીફ હતી, ત્યારે પત્નીએ પીએમસીએચમાં દાખલ કર્યો હતો. તેને ત્યાં પણ ઓક્સિજન મેળવવામાં મુશ્કેલી પડી રહી હતી. આવી સ્થિતિમાં પત્નીએ કોઈક રીતે 5 કલાકના ધસારા બાદ સિલિન્ડર ગોઠવ્યું હતું. આ યાત્રા તેમના માટે ખૂબ જ મુશ્કેલ હતી.

કોરોનાની લડત લડ્યા પછી, ગૌરવે ફરી એકવાર જીવનનો માર્ગ અપનાવ્યો, તેણે નક્કી કર્યું કે તે અન્ય લોકોને મદદ કરશે. ગૌરવે પોતાના નિર્ણય મુજબ અન્ય લોકોને ઓક્સિજન પહોંચાડવાનું વચન આપ્યું હતું. આ સમય દરમિયાન, પત્નીએ શરૂઆતમાં 2 સિલિન્ડર ખરીદ્યા હતા અને પછી આ અભિયાન હવે સતત વધી રહ્યું છે.

ગૌરવ રાયે પોતાના અભિયાન દ્વારા અત્યાર સુધીમાં 900 થી વધુ લોકોના જીવ બચાવ્યા છે. ગૌરવ સવારે 5 વાગ્યાથી રાત સુધી ઓક્સિજન સિલિન્ડર જરૂરિયાતમંદ લોકોને પહોંચાડવાનું કામ કરે છે. ગૌરવ કહે છે કે આ સમયે દેશ માટે આ સમય ખૂબ જ ખરાબ થઈ રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં આપણે સાથે મળીને કામ કરવું પડશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *