વાયરલ વિડીઓ

આદિવાસી યુવતી ગરીબી લડીને અભ્યાસ કરે છે, હવે સિવિલ સર્વિસ કોચિંગ ફી માટે વેતન મેળવે છે

આપ શેર કરી શકો છો

નાનપણ ની અનુરાધા ની કહાની

આ કહાની માં 22 વર્ષ ની આદિવાસી છોકરી હતી.તેનું નામ અનુરાધા હતું.અનુરાધા મૈસૂર ની એચડી કોર્ટ થી તાલુક રહેતી હતી.પરિવાર ની હાલત અધિક સમય કમજોર હશે.આ હાલત માં પોતા ના મહેનત અને આ સંકલ્પ ને દમ પર તેમણે આ ખાઌ માસ્ટર ની પરીક્ષા પાસ કરી હતી.આમ અભ્યાસ કરતી હતી.તેના માટે તેને ફી ભરવા માટે અભ્યાસ કરતી હતી.

નાનપણ થી જ ભણતર માં હોસિયાર હતી.

અનુરાધા એક આદિવાસી પરિવાર માં રહેતી હતી.આ તેમણે નાનપણ થી જ ખૂબ જ શોખ હતો.આ ગરીબી માં લડીને તેમણે માસ્ટર પોતાની માસ્ટર ડિગ્રી મેળવી હતી.આ કારને તેમણે એક બીજા પર ખેતો માં કામ કરીને મહેનત કરતી હતી.આ ખાલી માસ્ટર સુધી ભણેલી ન હતી.આ શિકસા ને સીમિત રાખતી હતી.

ગરીબી માં સફળ થઈ હતી.

આમ એક વાર તેમની ગરીબી માં આગળ ભણતી હતી.જેના ચાલવાથી તે પોતાના કોચીન ફી આપવામાં સક્ષમ નહીં રહી.આ આર્થિક હાલત માં આ પોતાના સફર માં રોડા નહીં બનાવતા હતા.આ તેમાં તેમણે ફેસલો કર્યો હતો.આ પછી તે કામ કરતી હતી અને તેને સફળતા મેળવી હતી.

માતા એ એકલી તેને પાલન પોષણ કર્યું.

કહેવામા આવે છે કે તેને એક જ પેરેન્ટ્સ હતા.તેમણે પોતાની છોકરી નું પાલન પોષણ એકલી આ કર્યું હતું.અનુરાધા ના પિતા નાની ઉમર માં મૃત્યુ પામ્યા હતા.તેની માતા એ એકલી આ કઠિન પરિશ્રમ કર્યું હતું.અનુરાધા જ્યાં રહે ત્યાં બીજા રહેવા વાળી બીજી છોકરીઓ ની જેમ ભણવાનું સપનું હતું.

મજબૂરી કરે છે પૈસા ચૂકવા

અનુરાધા કહે છે કે આ પોતાની આગળ કોઈ ભણતર એક પ્રવેટ કોચિંગ ક્લાસ માં આ હાલત માં તમને આ ફી ચૂકવા માટે પૈસા ન હતા.ફી ની રકમ 60 હજાર છે અને ખેતો માં કામ કરવા માટે અને આ પૈસા ચૂકવા પડે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *