વાયરલ વિડીઓ

ગૂગલ ની નોકરી છોડી ને શરૂ કરી સફાઈ આજે દેશ માં એટલો ફેમસ છે તો બધા લોકો નામ જાણે છે.

આપ શેર કરી શકો છો

બદલતા સાથે યુવાનો ના વિચાર જ બદલાય છે જ્યાં એક વર્ષ એક મોટો યુવાન એક સિકયોર જોબ ની તલાશ કરે છે જ્યાં મોટી બીજી અને ચૈન્નઈ અરુણ ક્રુષ્ણ મુર્તિ એક સિકયોર જોબ છોડી ને નદીને અને જરનાઓ ને ના સાફ સફાઈના કામ માં જૂટે છે .તેમણે પોલુશન અને રોકવા ને લાગવાની કસમ લીધી હતી.

આજના સમય માં મોટા પોલુશન ને કારને એક બીજા ને જવાબદારી થી ઠરાવે છે.પણ ખુદ એ આવી પહરેલ નહીં કરી.આવા લોકો એ એક એવી ક્રુષ્ણ મુરતી એક મિસાલ છે તેમણે પાણી વધારવા માટે ટોકસીન લેવલ ની ની વાત એટલી પરેસની છે કે તેમણે ગૂગલ ની નોકરી છોડીને નદી માં સાફ સફાઈ કરવાનો નિર્ણય લીધો.

તેમણે નોકરીને ને લોકો ને સાફ પાણી કરવાના કારણે આની સિવાય જાનવરો ની દેખભાળ પણ છે.ચેનનઇ માં જન્મ અરુણ ક્રુષ્ણ મુર્તિ ને અહિયાં બછપણ માં નદીઓ અને જરના ઑ વચે ગુજરતો હતો.ગૂગલ માં સારું પેકેજ અને પદ છોડીને તમને છોડીને તેમણે ખુદ ને ફાઉન્ડેશન શરૂ કરું.જેનું નામ ઇએફઆઇ રાખ્યું.

આ ફાઉન્ડેશન માં અલગ અલગ હિસ્સો માં આ 39 જિલ્લાઓ અને 48 તળાઓ ના કામ કરી ચૂક્યા છે.અરુણ ને પોતાનો સફર એકલા એ જ ચાલુ કર્યો હતો.આજે તેમણે સેકન્દી લોકો તેને જાણે છે.અહિયાં નદીઓ ,જરનાઓ અને તળાવ માં કચરા ને સાફ કરવાનું પસંદ કરતો હતો.અને તેને સ્વછ બનાવતા હતા.

બતાવવામાં આવે છે કે અહિયાં કોઈ અરુણ અનય સરકાર જોડે સાથ આપી ને તેમણે એક મિસન ને લગાદાર મહેનત કરતાં હતા.અહિયાં તેમણે એક આ વર્ષ 2012 માં આ રોક્સ એવોડ પણ મળ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *