વાયરલ વિડીઓ

ગુરુરાજ દેશપાંડે: જેમણે અમેરિકામાં રહીને 5 વર્ષમાં ખેડૂતો માટે 6000 તળાવ બનાવ્યા હતા

આપ શેર કરી શકો છો

ગુરુરાજ દેશપાંડે એક એવું નામ અને એક સંસ્થા છે જેણે છેલ્લા 5 વર્ષમાં 6000 થી વધુ તળાવ બનાવવાનું કામ કર્યું છે. દેશપાંડે ફાઉન્ડેશનના સ્થાપક ગુરુરાજ દેશપાંડે કહે છે કે આ કામો પાછળનો એકમાત્ર હેતુ દેશના ખેડુતોને પ્રગતિ અને પ્રગતિ તરફ લઈ જવાનો છે. તેમનો હેતુ ખેડૂતોની આવક વધારવાનો છે.

ગુરુરાજ દેશપાંડે કહે છે કે આપણો દેશ ગામોનો દેશ છે, તેથી અમારું લક્ષ્ય દેશની ડિજિટલ સેવા દરેક ગામ સુધી પહોંચાડવાનું છે. આ વિચારો સાથે તેમણે તેની યાત્રા શરૂ કરી હતી અને હવે સુધીમાં તેમણે 6000 થી વધુ તળાવ બનાવ્યા છે. તેમનું કહેવું છે કે હવે પછીના તબક્કામાં તે આવા એક લાખ તળાવ બનાવવાના પ્રોગ્રામ પર કામ કરી રહ્યું છે. તમને જણાવી દઈએ કે આશરે 800 કરોડના આ પ્રોજેક્ટનો ઉદ્દેશ પણ ખેડૂતોની મદદ અને તેમની આવક વધારવાનો છે.

1998 માં, તેમણે એમઆઈટીના સંશોધનકર્તા સાથે સાયકમોર નેટવર્કની સહ-સ્થાપના કરી. અહીંથી જ તેની સફળતાની અસલી યાત્રા શરૂ થઈ. એક વર્ષમાં જ, તેઓ એક વ્યવસાયી તરીકે વિશ્વભરમાં માન્યતા પ્રાપ્ત કરી હતી. તેમનું નામ વિશ્વના સ્વ-બનાવટ ઉદ્યોગપતિઓની યાદીમાં શામેલ છે. એટલું જ નહીં, ફોર્બ્સ મેગેઝિનએ તેને તે વર્ષે અમેરિકાના 400 ધનિક લોકોની યાદીમાં સ્થાન પણ આપ્યું હતું.

ગુરુરાજ દેશપંડે અને તેમની પત્ની જયશ્રીએ IT 20 કરોડના ખર્ચે એમઆઈટી ખાતે દેશપંડે સેન્ટર શરૂ કર્યું હતું અને આ સફર આજ સુધી ચાલુ છે. તે તેના સામાજિક-આર્થિક નાબૂદી કાર્યક્રમ દ્વારા લાખો લોકોને મદદ કરે છે. તકનીકીની મદદથી, તેમણે સંસ્થા શરૂ કરી અને તેના ફાયદાઓ અને વધતા સ્તર વિશે વિશ્વને સમજાવ્યું.

આ સંસ્થાનો હેતુ ટેક્નોલોજી અને આવિષ્કારો દ્વારા સામાજિક સમસ્યાઓનો હલ કરવાનો છે. દેશના ખેડુતોની સમસ્યાઓ હલ કરવા અને તેમના માટે એક લાખ તળાવ બનાવવાનો વિચાર પણ આ કેન્દ્રનો એક ભાગ છે. તેમની યાત્રાથી મોટી સંખ્યામાં ખેડૂતો સહિત લાખો લોકોને લાભ થયો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *