સ્વાસ્થ્ય

શરીરમાંથી કોરોનાને દૂર કરી શકે છે,શરદી ખાસી ને કારણે જાણો કેવી રીતે

આપ શેર કરી શકો છો

સ્કોટલેન્ડ: વિશ્વવ્યાપી કોરોના રોગચાળાએ પાયમાલી સર્જી છે. ભારતમાં પરિસ્થિતિ ખરાબથી બદતર તરફ જઇ રહી છે. છેલ્લા 24 કલાકમાં દેશમાં રેકોર્ડ ત્રણ લાખ 53 હજાર નવા કોવિડ દર્દીઓ મળી આવ્યા છે અને 2800 થી વધુ લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે. દેશ: વિશ્વના કોઈ પણ દેશમાં, એક જ દિવસમાં આટલા દર્દીઓ જોવા મળ્યાં નથી, અથવા ત્યાં ઘણાં મોત નીપજ્યાં છે. હવે તમારે ધ્યાન રાખવું જ જોઇએ કે શરદી પણ વાયરસના કારણે છે, જ્યારે કોવિડ માટે જવાબદાર વાયરસને સાર્સ-કોવ -2 કહેવામાં આવે છે.

હવે કેટલાક વૈજ્ઞાનીકોએ દાવો કર્યો છે કે સામાન્ય શરદી-શીત વાયરસ માનવ શરીરમાંથી કોરોના વાયરસને દૂર કરી શકે છે. ગ્લાસગો યુનિવર્સિટી દ્વારા કરાયેલા એક અભ્યાસ મુજબ વૈજ્ઞાનીકો માને છે કે શરદી માટે જવાબદાર ગેંડો વાયરસ હાલના કોરોના વાયરસને પરાજિત કરી શકે છે. હકીકતમાં, તે કહે છે કે કેટલાક વાયરસ એવા છે જે માનવ શરીરમાં ચેપ લગાડવા માટે અન્ય વાયરસ સામે લડે છે અને આમાં સામાન્ય શરદી-શીત વાયરસ

વૈજ્ઞાનિકો કહે છે કે કોલ્ડ-ગેંડો વાયરસ ફક્ત ટૂંકા સમય માટે માનવ શરીરને ફાયદો કરી શકે છે, પરંતુ તે શરીરમાં એવી રીતે ફેલાય છે કે તે કોરોના વાયરસના ગંભીર પ્રભાવોને ઘટાડવામાં મદદ કરી શકે છે.

આ સંશોધનથી વૈજ્ વૈજ્ઞાનિકો આ નિષ્કર્ષ પર આવ્યા છે કે જો કોંડોના ચેપના પહેલા 24 કલાકમાં ગેંડો વાયરસ અથવા કોલ્ડ-કોલ્ડ વાયરસ શરીરને સારી રીતે કબજે કરી શકશે, તો કોવિડ -19 વાયરસ માટે તેનું બતાવવું ખૂબ મુશ્કેલ બનશે. અસર.  જણાવ્યા અનુસાર, જો કોવિડ -19 વાયરસ ગેંડો વાયરસથી ચેપ લાગ્યાના 24 કલાક પછી માનવ શરીરમાં પ્રવેશ કરે છે, તો ગેંડો વાયરસ તેને બહાર કા .ી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *