ધાર્મિક લેખ

શનિદેવના પ્રકોપથી બચવા માટે કરવું જોઈએ આ કામ, શનિદેવ ક્યારેય પણ નહીં હેરાન

આપ શેર કરી શકો છો

હિન્દુ ધર્મમાં દેવી-દેવતાઓની પૂજાનું આગવું મહત્વ છે. શનિવારનો દિવસ ન્યાયના દેવતા શનિદેવનો માનવામાં આવે છે. માન્યતા છે કે આ દિવસ સાચા મનથી તેમની પૂજા કરવાથી શનિદોષ દૂર થવાના કારણ તેમની કૃપા મળે છે. સાથે જ શનિદેવનો સંબંધ વાસ્તુશાસ્ત્ર સાથે પણ હોય છે. આવામાં વ્યક્તિને કેટલાક ખોટા કામ કરવાથી બચવું જોઈએ. નહી તો શનિનો પ્રકોપ હોવા પર ઘરની સુખ-શાંતિ ભંગ થવા સાથે બીમારીઓ ઘરમાં આવવાનું કારણ બને છે. તો ચાલો જાણીએ શનિદેવના પ્રકોપથી બચવા માટે કેટલાક જરૂરી ઉપાય.

હનુમાન ચાલીસા વાંચો શનિદેવ હનુમાન ભક્તથી તુરંત જ ખુશ થાય છે. દર મંગળવારે અને શનિવારના દિવસ હનુમાન ચાલીસનો પાઠ કરો. આથી તમારી જીવનની સમસ્યાઓ દૂર થઈ હંમેશા શનિદેવની કૃપા બની રહેશે. મંદિરમાં અથવા ઘરના પૂજાસ્થળમાં પણ હનુમાન ચાલીસાનો પાઠ કરી શકાય છે.

ઘરમાં કચરાટોપલી ના રાખો જો તમે પણ ઘરમાં ઘણાં દિવસો સુધી કચરો એકઠો કરીને રાખો છો તો તેને તરત હટાવી દો. ઘરમાં ગંદગી તેમજ કચરો રાખવાથી શનિદેવ નારાજ રહે છે. આવામાં જીવનમાં પરેશાનીઓ આવે છે.

સ્ટોરની સફાઈનું રાખો ધ્યાન વાસ્તુ અનુસાર, ઘરનો સ્ટોર ન્યાયના દેવતા શનિદેવની જગ્યાં હોય છે. તેમાં ગંદુ ના રાખવું જોઈએ. આ માટે દરરોજ સ્ટોરની સફાઈ કરો. સાથે જ વધું જૂનો સામાન સ્ટોરમાં રાખવાની જગ્યાએ તેને ઘરથી બહાર ફેંકી દો.

કાળા કૂતરાનું રાખો ધ્યાન માનવામાં આવે છે કે કાળું કૂતરૂ શનિદેવને અતિપ્રિય છે. જો તમારા ઘરે અથવા શેરીમાં કાળું કૂતરૂ છે તો તેનું ધ્યાન રાખો. નહીં તો આથી શનિ મહારાજનો પ્રકોપના સહન કરવો પડે છે.

તેલ ચઢાવો શનિવારના દિવસ શનિદેવના મંદિરમાં જઈ તેલ અર્પણ કરવું શુભ માનવામાં આવે છે. આથી શનિદોષ તેમજ સાડાસાતી કમ થવાની સાથે જીવનમાં ખુશીઓનું આગમન થાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *