વાયરલ વિડીઓ

વિદ્યાર્થીએ આચાર્ય મેડમને ‘લવ લેટર’ લખ્યો, ત્યારબાદ શાળાએ સજાના નામે હાથ-પગ બાંધી દીધા.

આપ શેર કરી શકો છો

આંધ્રપ્રદેશની એક શાળા અને તેના શિક્ષકોની સોશિયલ મીડિયા પર આકરી ટીકા થઈ રહી છે.કારણ બે ચિત્રો છે, જેમાં શાળામાં બે બાળકો બેંચ સાથે બંધાયેલા જોવા મળે છે.આરોપ છે કે આ કૃત્ય શાળાના આચાર્યના આદેશથી કરવામાં આવ્યું હતું.તે જ સમયે, આ કેસમાં બાળકોની ભૂલ કહેવામાં આવી રહી છે કે તેમાંથી એકએ આચાર્ય મેડમને લવ લેટર લખ્યો હતો.

અહેવાલો અનુસાર, સરકારી શાળામાં ત્રીજા ધોરણના વિદ્યાર્થીએ તેની જ પ્રિન્સિપાલ મેડમને લવ લેટર લખ્યો હતો.તે ઘણા સમયથી તેના હૃદયની વાત કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો હતો, પરંતુ તે હિંમત કરી શક્યો નહીં.બાદમાં તેણે તેના પાંચમા ધોરણમાં અભ્યાસ કરતા મિત્રની મદદ લીધી અને પત્ર લખ્યો.આ પછી બંને માસૂમ બાળકોને દોરડા વડે બાંધી દીધા હતા.સોશિયલ મીડિયા પર તેમની તસવીરો વાયરલ થયા બાદ શાળા અને તેના શિક્ષકોની ઘણી ટીકા થઈ રહી છે.

એકે લવ લેટર લખ્યો, બીજો અવાજ કરી રહ્યો હતો

અનંતપુર જિલ્લાના કાદિરી નગરપાલિકાની મસાનુમપેટ ઉચ્ચ પ્રાથમિક શાળામાં જે બાળકોને આ સજા આપવામાં આવી છે તેમાંથી એક વર્ગ ત્રીજા વર્ગનો વિદ્યાર્થી છે, જ્યારે બીજો વર્ગ વી. ના વિદ્યાર્થી છે.ખરેખર, પત્ર વાંચ્યા પછી, આચાર્ય વિશ્વાસ કરી શક્યા નહીં કે વિદ્યાર્થી આવું કાર્ય કેવી રીતે કરી શકે.જે બાદ મેડમે બંને નિર્દોષ બાળકોને દોરડાથી બાંધી દીધા હતા.સામાજિક કાર્યકરોએ આ મામલે શાળાના આચાર્ય સામે ગુનો નોંધવાની માંગ કરી છે.એવું કહેવામાં આવે છે કે આમાંથી એક બાળકોએ લવ લેટર લખ્યો છે, જ્યારે બીજુ બાળક વર્ગમાં અવાજ કરી રહ્યો હતો.

આચાર્યએ ના પાડી-
આ બાબત જ્યારે બાળકોના માતાપિતાએ સ્થાનિક મીડિયા સાથે વાત કરી ત્યારે ખબર પડી.મીડિયા સાથે વાત કરતા બાળકોના પિતાએ જણાવ્યું હતું કે તેમના બાળકોના હાથ અને પગ બેંચ સાથે દોરડાથી બાંધવામાં આવ્યા છે.પરંતુ સ્કૂલના આચાર્ય શ્રીદેવીએ આ આરોપને ફગાવી દીધો હતો, અને છોકરાઓના માતા-પિતા પર એમ કહીને આરોપ મૂક્યો હતો કે, તેમના માતા-પિતાએ બાળકોને બાંધવાની કામગીરી કરી છે.જો કે, આ સવાલનો તેણી કોઈ જવાબ આપી શક્યા નહીં કે માતાપિતાએ શાળમાં બાળકોને બાંધ્યા?

તે જ સમયે, આ ઘટના પર, બાળકો કહે છે કે શાળા માટે આવી સજા કોઈ નવી વાત નથી.ત્યાંનાં બાળકોને ઘણી વાર એવી જ સજા કરવામાં આવે છે.આ મામલો કોર્પોરેશન એડમિનિસ્ટ્રેશનના રિજનલ ડાયરેક્ટર પાસે પહોંચતાં તેમણે તપાસના આદેશ આપ્યા હતા.આ મામલો કોર્પોરેશન એડમિનિસ્ટ્રેશનના રિજનલ ડાયરેક્ટર પાસે પહોંચતાં તેમણે તપાસના આદેશ આપ્યા હતા.

જે બાદ આંધ્રપ્રદેશ બાલા હક્કુલા સંઘના પ્રમુખ અચ્યુતા રાવે જિલ્લા કલેકટર અને બાળ અધિકારના રક્ષણ માટે રાષ્ટ્રીય આયોગ સમક્ષ ફરિયાદ નોંધાવી છે.તેમણે શાળાના આચાર્ય સામે કાર્યવાહી કરવાની માંગ કરી છે.જ્યારે જિલ્લા કલેકટરે પણ બનાવ અંગે તપાસ શરૂ કરી છે.આ અંગે બાળ કલ્યાણ સમિતિના અધ્યક્ષ નલની રાજેશ્વરીએ પણ કલેક્ટરને મળી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *