ધાર્મિક લેખ

શાલીગ્રામને ઘરમાં રાખવાના આ 5 નિયમો નહીં માનો, તો થઈ જશો બરબાદ…

આપ શેર કરી શકો છો

શાલીગ્રામને ઘરમાં રાખવાથી ઘણા ચમત્કારી લાભ થાય છે. જે ઘરમાં શાલીગ્રામની પૂજા કરવામાં આવે છે ત્યાં હંમેશાં માતા લક્ષ્મીનો વાસ રહે છે. શાલિગ્રામની ઉપાસના કરવાથી પાછલા બધા જન્મોના પાપોનો નાશ થાય છે અને વ્યક્તિ ખુશ રહે છે, પરંતુ આ 5 નિયમોનું પાલન કરવું જોઈએ નહીં તો વિનાશ થઈ શકે છે.

આચરણ શુદ્ધ રાખો :- ​​શાલિગ્રામ એ વૈષ્ણવ ધર્મનો સૌથી મોટો વિગ્રહ છે. શાલિગ્રામ સાત્વિકતાનું પ્રતીક છે. તેની ઉપાસનામાં નૈતિકતાની શુદ્ધતા પર વિશેષ ધ્યાન આપવામાં આવે છે. જો તમે માંસ અથવા દારૂનું સેવન કરો છો તો તે તમારા માટે ઘાતક સાબિત થઈ શકે છે.

ચંદન અને તુલસી :- શાલિગ્રામ પર ચંદન લગાડવું અને પછી તેના પર તુલસીનું એક પાન લગાડવું જોઈએ. ચંદન વાસ્તવિક હોવું જોઈએ. ઉદાહરણ તરીકે, ચંદનના લાકડાને પથ્થર પર ઘસી અને પછી શાલીગ્રામને ચંદન લગાડો.

ઘણા વિદ્વાનો માને છે કે શાલિગ્રામનો પથ્થર બ્રહ્માડીય ઉર્જાનો સ્રોત છે. તેમાં અપાર ઉર્જા હોય છે. તેનો પ્રભાવ ઘરની આસપાસ રહે છે. ઉર્જાના આ સ્રોતને શુદ્ધ અને સકારાત્મક રાખવો મહત્વપૂર્ણ છે, પરંતુ જો તમે તેને કોઈપણ રીતે દૂષિત કરો છો, તો તમારા ઘરમાં ચોક્કસપણે ઝઘડા અને દુર્ઘટના થાય છે.

શાલિગ્રામને દુષિત કરવાથી એક સારું જીવન વિનાશના માર્ગ પર જતું રહે છે. જો તમે માંસ, આલ્કોહોલ, સ્ત્રી અપમાન વગેરે દુષ્ટતાથી દૂર રહેવા ઇચ્છતા નથી અને ઉપરના પાંચ નિયમોનું પાલન કરતા નથી તો તમારે શાલીગ્રામને ઘરમાં રાખવો જોઈએ નહીં. અમૃત અને ઝેર એક જ બોટલમાં ભરી શકાતા નથી.

શાલિગ્રામ ઘણા હિન્દુ ધર્મના ઘરોમાં જોવા મળે છે. શાલિગ્રામ શિવલિંગ જેવો એક પથ્થર છે. શાલિગ્રામ નેપાળની મુક્તિનાથ નદીના કિનારે જોવા મળે છે. શિવલિંગ શિવજીને તો શાલિગ્રામ ભગવાન વિષ્ણુનું એક સ્વરૂપ છે. એવું માનવામાં આવે છે કે ભગવાન શાલિગ્રામ ઘરમાં હોય તો તે તીર્થધામ જેવું માનવામાં આવે છે. શિવજીએ પણ સ્કંદપુરાણના કાર્તિક મહાત્મ્યમાં શાલિગ્રામની પ્રશંસા કરી છે

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *