ધાર્મિક લેખ

આ હનુમાન મંદિર ખૂબ જ અનોખા અને ચમત્કારિક છે, જ્યાં જઇને પુત્રની ઇચ્છા પૂર્ણ થાય છે

આપ શેર કરી શકો છો

મહાબાલી હનુમાન જીને દેવતાઓમાં સૌથી શક્તિશાળી માનવામાં આવે છે.તેમની શક્તિનો અંદાજ ખૂબ મુશ્કેલ છે.બ્રહ્માંડનું એવું કોઈ કાર્ય નથી જે હનુમાન જી ન કરી શકે.કળિયુગમાં પણ મહાબાલી હનુમાન જી ચોક્કસપણે તેમના ભક્તોના કોલ્સ સાંભળે છે.દેશભરમાં હનુમાનજીના આવા ઘણા ચમત્કારિક મંદિરો છે, જેની સાથે કેટલીક માન્યતા જોડાયેલી છે.ભક્તો તેમની ઇચ્છાઓ આ મંદિરોમાં લઈ જાય છે અને હનુમાનજીના આશીર્વાદથી દરેક ઇચ્છા પૂર્ણ થાય છે.આજે અમે તમને હનુમાનજીના આવા ચમત્કારિક મંદિર વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ, જે ખૂબ પ્રખ્યાત માનવામાં આવે છે.આ મંદિરની અંદર, મહાબાલી હનુમાન જી આવતા ભક્તોના પુત્રોની ઇચ્છા પૂર્ણ કરે છે.

માર્ગ દ્વારા, દેશભરમાં હનુમાન જીનાં ઘણા પ્રાચીન મંદિરો છે.પરંતુ આજે અમે તમને હનુમાન જીના અનોખા અને અજાયબી મંદિર વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ, આ મંદિર અમૃતસરમાં છે.જેને “બડા હનુમાન મંદિર” તરીકે ઓળખવામાં આવે છે.હનુમાન જીનું આ મંદિર ખૂબ મહત્વનું કહેવાય છે.

દર વર્ષે આ મંદિરની અંદર લંગરસનો મેળો ભરાય છે અને દેશ-વિદેશના બાળકો અહીં લંગુર બનવા આવે છે.આ મંદિરની અંદર હનુમાનજીની મૂર્તિ બેઠેલી મુદ્રામાં છે.તેમની મૂર્તિ જોઈને એવું લાગે છે કે જાણે હનુમાનજી વિશ્રામની મુદ્રામાં બેઠા છે.તે પવિત્ર ભૂમિ વિશે કહેવામાં આવે છે કે જેના પર મહાબાલી હનુમાન જીનું મંદિર બનાવવામાં આવ્યું છે,

કે રામાયણના સમયગાળા દરમિયાન ભગવાન રામની સેના અને લવ-કુશ વચ્ચેના યુદ્ધ દરમિયાન હનુમાન જીને વરિયાળીના ઝાડ સાથે બાંધી દેવામાં આવ્યા હતા કારણ કે મહાબાલી હનુમાન જી આગળ વધ્યા હતા. અશ્વમેધ યજ્ ઘોડો લુવ-કુશથી મુક્ત કરવા માટે અહીં.

બડા હનુમાન મંદિર ભક્તોમાં આસ્થાનું મુખ્ય કેન્દ્ર રહ્યું છે.એવું કહેવામાં આવે છે કે જે મહિલાઓ પુત્ર પ્રાપ્ત કરવામાં અસમર્થ હોય છે, જો તે સ્ત્રી આ મંદિરમાં આવે છે અને સંપૂર્ણ નિષ્ઠા સાથે વ્રત માંગે છે, તો તેણીને એક પુત્ર મળે છે, ત્યારબાદ બાળકોને શ્રી હનુમાનજીનું લંગુર બનાવવામાં આવે છે.જ્યારે ભક્તોની ઇચ્છા પૂર્ણ થાય છે, ત્યારે સેંકડો નાના છોકરાઓ ખાસ પ્રકારની લાલ રંગની ઝરી ચોલા પહેરે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *