ધાર્મિક લેખ

વાસ્તુ શાસ્ત્ર: આ રીતે ઘરે હાજર વાસ્તુ દોષોને દૂર કરો, જાણો વાસ્તુ ખામીના 10 ઉપાય

આપ શેર કરી શકો છો

દરેક વ્યક્તિના જીવનમાં વાસ્તુ શાસ્ત્રનું વિશેષ મહત્વ હોય છે, ઘરમાં વાસ્તુ ખામી હોવાને કારણે વ્યક્તિને ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે.આજે અમે તમને જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ કે ઘરે હાજર વાસ્તુ ખામી શું છે અને તેને દૂર કરવાના કયા ઉપાય છે.વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ ઘર બાંધકામ વખતે અથવા પુનર્નિર્માણ સમયે વાસ્તુના નિયમોનું પાલન કરવાથી સકારાત્મક ઉર્જાની અસર ઘરના પરિવારમાં રહે છે.

તમે ઘણીવાર જોયું જ હશે, મોટાભાગના ઘરોમાં બધી વસ્તુઓ બરાબર રાખવામાં આવે છે અને સજ્જ કરવામાં આવે છે.તેનું મુખ્ય કારણ તે ઘરનું વાસ્તુનું સકારાત્મક વાતાવરણ છે.આવા ઘરમાં પ્રવેશતાની સાથે જ એક વિચિત્ર અનુભૂતિ થાય છે.ઘરમાં રાખેલી વસ્તુઓ, અને મકાનનું નિર્માણ તે મકાનમાં વાસ્તુ અનુસાર સકારાત્મક વાતાવરણ લાવે છે.તેથી, ચાલો આપણે જાણીએ કે ઘરે હાજર 20 પ્રકારની વાસ્તુ ખામી શું છે અને તે કેવી રીતે દૂર થઈ શકે છે.

વાસ્તુ ખામી ઉપાય

નવું મકાન બનાવતી વખતે અથવા નવો ફ્લેટ ખરીદતી વખતે, ઘરે પ્રવેશ વખતે ચોક્કસપણે વાસ્તુના દેવની પૂજા કરવી જોઈએ.એક જ ઘરમાંથી વાસ્તુ ખામીને દૂર કરવા માટે, મુખ્ય પ્રવેશદ્વાર પર સ્વસ્તિકની નિશાની મૂકવી આવશ્યક છે.આ તે છે જ્યાં પ્રથમ નકારાત્મક energyર્જા પ્રવેશે છે.તે જ સમયે, ઘરના મુખ્ય દરવાજાની બંને બાજુ અશોકના ઝાડ રોપવાથી સુખ અને શાંતિ મળે છે, આ સિવાય વંશ વધે છે.

ઘોડોનો છોડ: ઘરના પ્રવેશદ્વાર પર ઘોડોનો પોપડો લગાવવાથી પણ વાસ્તુ ખામી દૂર થાય છે.જે મકાનોમાં મેરીગોલ્ડ પ્લાન્ટ અથવા તુલસીનો છોડ વાવવામાં આવે છે ત્યાં કોઈપણ પ્રકારની વાસ્તુ ખામી સર્જાય નહીં.ઘરેલું મંદિરમાં નિયમિતપણે ઘીનો દીવો પ્રગટાવવાથી નકારાત્મક શક્તિઓ ક્યારેય ઘરમાં પ્રવેશ કરતી નથી.

શંખ ધ્વનિ: હિન્દુ શાસ્ત્રો અનુસાર શંખ શેલ ખૂબ જ શુભ અને પવિત્ર માનવામાં આવે છે.તમે ઘણીવાર જોયું હશે કે વાર્તા થયા પછી શંખ ઘણીવાર પંડિત દ્વારા ફૂંકાય છે.વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ શંખમાંથી નીકળતો અવાજ ઘરમાં રહેલી નકારાત્મક ઉર્જાનો નાશ કરે છે.જેના કારણે પરિવારમાં સુખ-શાંતિનું વાતાવરણ સર્જાય છે.

સાવરણીનું યોગ્ય સ્થાન: હંમેશાં સાવરણીને ઘરે યોગ્ય સ્થાને રાખો અને સાવચેતી રાખવી જોઈએ કે પગથી સાવરણીને ક્યારેય સ્પર્શ ન કરો.ઉત્તર-પૂર્વ ખૂણામાં કોઈ ભારે પદાર્થો અને કચરો ન રાખો, આમ કરવાથી પૈસાની ખોટ થઈ શકે છે.વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ ઘરેથી ઉત્તર દિશામાં સ્ટોરરૂમ ન બનાવો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *