ધાર્મિક લેખ

જ્યારે શિવે કર્યું હતું ઝેર દુનિયાનું રક્ષણ કરવા માટે, પછી મહાદેવ શારીરિક પીડા ભોગવવાનું શરૂ કર્યું, જાણો આખી વાર્તા.

આપ શેર કરી શકો છો

એવું કહેવામાં આવે છે કે જો કોઈ ભક્ત સવાન મહિનામાં ભગવાન શિવની પૂજા કરે છે, તો મહાદેવ ટૂંક સમયમાં જ તેની સાથે ખુશ થાય છે, શિવભક્ત કાનવરમાં ગંગાજલ ભરીને સેંકડો કિલોમીટરના પગ લીધા પછી સવાન અને અબિશેક મહાદેવના મહિનામાં સોમવારે ઉપવાસ કરે છે, ધાર્મિક માન્યતા અનુસાર, જો ભગવાન શિવને સવાન મહિનામાં પૂજા કરવામાં આવે છે, તો ભક્તોનું જીવન સફળ થાય છે અને જીવનની બધી મુશ્કેલીઓ દૂર થાય છે. જો તે પૂજા કરે છે, તો તેની બધી અપૂર્ણ ઇચ્છાઓ ટૂંક સમયમાં પૂર્ણ થશે..

જેમ તમે જાણો છો, ભગવાન શિવની સાવન મહિનામાં પૂજા કરવામાં આવે છે, પરંતુ શા માટે ભગવાન શિવને સાવન પ્રિય મહિના છે? આ સમય દરમિયાન શિવની પૂજા શા માટે ખૂબ જ ફળદાયી માનવામાં આવે છે? આજે અમે તમને તેની સાથે સંકળાયેલ દંતકથા વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ.

મહાદેવ સર્જનની રક્ષા માટે સમુદ્ર મંથનમાંથી હલાહલ ઝેર પીધું

એક દંતકથા અનુસાર એવું કહેવામાં આવે છે કે જ્યારે દેવતાઓ અને અસુરો વચ્ચે સમુદ્ર મંથન હતું, ત્યારે મંથન દરમિયાન ઘણી વસ્તુઓ બહાર આવી હતી અને તેમાં ઝેર હતું, જ્યારે સમૂદ્ર મંથનમાં ઝેર બહાર આવ્યું હતું, ત્યારે બધા દેવતાઓ અસ્વસ્થ થઈ ગયા હતા કારણ કે આ કારણે, સર્જન જોખમમાં હોઈ શકે છે, પછી દેવતાઓના દેવ મહાદેવએ આ જગતને ઝેર પીધા પછી, ઝેર પીધા પછી, તેના શરીરની ગરમી ખૂબ જ ઊંચી થઈ ગઈ હતી કે તે ખૂબ જ શરૂ થઈ હતી.તેમનું શરીર ખૂબ જ ગરમ બન્યું, તેથી તે ભગવાન શિવની મુશ્કેલી જોઈને, દેવતા ખૂબ ચિંતિત હતા.

ઇન્દ્રદેવ નહીં વરસાદ

એવું કહેવાય છે કે આ ઘટના સાવન મહિનામાં યોજાઈ અને ભગવાન શિવ આ સમય દરમિયાન venting દ્વારા બનાવટ સુરક્ષિત હતી, ઇન્દ્રદેવ વરસાદ જલધારા દ્વારા ભગવાન શિવના શરીરના હૂંફ ઠંડુ હતી, ત્યારથી એવું માનવામાં આવે છે કે જો ભક્ત સાવન મહિનામાં ભગવાન શિવની પૂજા, તેમના વેદના ઝડપથી દૂર કરવામાં આવે છે. સાવન મહિનામાં, ભક્તોની વિશાળ ભીડ છે.

દેવી પાર્વતીએ સાવન મહિનામાં ગંભીર તપશ્ચર્યા કરી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *