ધાર્મિક લેખ

ભગવાન શિવ આ મંદિરના બધા પાપોથી મુક્ત કરે છે, તેમની કૃપા ભક્તો ઉપર વરસે છે.

આપ શેર કરી શકો છો

દેશભરમાં આવા અનેક અનન્ય મંદિરો છે જે તેમના ચમત્કારો અને વિશેષતા માટે વિશ્વભરમાં પ્રખ્યાત છે, પરંતુ આજે અમે તમને ભગવાન શિવના આવા જ બીજા ચમત્કારિક મંદિર વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ, જ્યાં ભક્તોના બધા પાપોનો નાશ થાય છે. એવું બને છે કે, આ મંદિરની અંદર, ભક્તોને પાપમાંથી મુક્તિનું પ્રમાણપત્ર પણ આપવામાં આવે છે, ભલે તમને તે થોડું વિચિત્ર લાગે, તમે ફક્ત સ્પર્ધામાં ભાગ લઈને સફળતાના પ્રમાણપત્ર વિશે સાંભળ્યું હશે, પરંતુ તે છે એક એવું વિશિષ્ટ મંદિર છે જ્યાં મુક્તિનું પ્રમાણપત્ર મળે છે.

ભગવાન શિવના ઘણા મંદિરો વિશે તમે સાંભળ્યું જ હશે, ભગવાન શિવને પંચ દેવમાંથી એક માનવામાં આવે છે, દેશભરમાં ઘણા સ્થળોએ મંદિરો છે અને સમય જતાં ઘણા મંદિરો બનાવવામાં આવ્યા છે. અમે તમને માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ, આ મંદિરને અન્ય મંદિરોથી કંઈક વિશેષ માનવામાં આવે છે અને આ મંદિરનું પોતાનું મહત્વ હોવાનું કહેવાય છે, આ મંદિરની અંદર ભક્તોને તેમના બધા પાપોની સજા આપવામાં આવે છે આ શિવ મંદિરનો મહિમા કહેવાય છે અજોડ હોવા માટે, ભગવાન શિવનું આ મંદિર રાજસ્થાનના પ્રતાપગ inમાં આવેલું છે, જે “ગૌતમેશ્વર શિવ મંદિર” તરીકે ઓળખાય છે, તે તેની વિશેષતા માટે વિશ્વભરમાં પ્રખ્યાત છે.

ભગવાન શિવના આ મંદિરની અંદર એક પવિત્ર ટાંકી છે, જેને મોક્ષદાયિની કુંડ કહેવામાં આવે છે, એવું કહેવામાં આવે છે કે આ પૂલમાં સ્નાન કરવાથી લોકોના પાપનો નાશ થાય છે, પૂલમાં સ્નાન કર્યા પછી, પૂજારીને પાપમાંથી મુક્તિનું પ્રમાણપત્ર મળે છે ચાલો, ભગવાન શિવના ગૌતમેશ્વર મહાદેવ મંદિરની અંદર પાપ મુક્તિનું પ્રમાણપત્ર આપવામાં આવતા ભક્તોના તમામ રેકોર્ડ અહીં સુરક્ષિત છે, ભગવાન શિવનું આ મંદિર હરિદ્વાર તરીકે માનવામાં આવે છે, આ મંદિર ખૂબ પ્રાચીન છે અને બાકી છે આદિવાસી સમુદાયની મુખ્ય આસ્થાનું કેન્દ્ર, આ મંદિરનું નામ ગૌતમ ishષિના નામ સાથે સંકળાયેલું છે, એવું કહેવામાં આવે છે કે ગૌતમ ishષિને કોઈ પ્રાણીની હત્યા માટે શ્રાપ આપવામાં આવ્યો હતો, ત્યારબાદ તેણે આ મંદિર બનાવ્યું હતું.તેણે પૂલમાં સ્નાન કર્યું હતું અને તે શ્રાપથી મુક્ત થયો હતો.

તેમ છતાં ભગવાન શિવના આ અનોખા મંદિરમાં વર્ષભર ભક્તો આવે છે, પરંતુ સાવન મહિના દરમિયાન શિવલિંગની પૂજાને વિશેષ મહત્વ માનવામાં આવે છે, આ સમય દરમિયાન અહીં વધુ સંખ્યામાં ભક્તો જોવા મળે છે ભક્તો અહીં વિશાળ સંખ્યામાં આવે છે. આ મંદિરની અંદર અજાણતાં તેમના દ્વારા કરવામાં આવેલા પાપોથી છુટકારો મેળવવા અને અહીંના પવિત્ર તળાવમાં ડૂબકી લગાવીને તેમના પાપોથી મુક્તિ મેળવવા માટે સંખ્યા, આ મંદિર પોતે ખૂબ જ આશ્ચર્યજનક છે માનવામાં આવે છે કે જે ભક્ત અહીં દર્શન કરવા આવે છે , તેમના પર મહાદેવની કૃપા રહે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *