ધાર્મિક લેખ

તે ખૂબ જ અદ્ભુત છે કે માતા રાનીનો આ દરબાર, મુલાકાતીઓની ઇચ્છા પૂર્ણ થાય છે.

આપ શેર કરી શકો છો

આપણા દેશમાં અનેક પ્રાચીન મંદિરો અને પવિત્ર સ્થળો છે જે આપણા દેશને ધાર્મિક દેશોમાંથી એક બનાવે છે, ઘણીવાર લોકો મંદિરોમાં જઈને પોતાના માટે પ્રાર્થના કરે છે, લોકોને આ મંદિરોમાં અતૂટ વિશ્વાસ છે, એવું કહેવામાં આવે છે કે ભગવાન કોઈ પણ ભક્તની બધી ઇચ્છાઓ પૂર્ણ કરે છે જે નિષ્ઠાપૂર્વક તેની ઇચ્છાઓ માંગે છે આજે અમે તમને દેવી માના મંદિર વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જ્યાં દેશના ખૂણે ખૂણેથી ભક્તો ફરવા આવે છે અને તે 51 શક્તિપીઠોમાંનું એક માનવામાં આવે છે,

જે મંદિરની અમે તમને માહિતી આપી રહ્યા છીએ તે માતા વિંધ્યાવસિનીનું છે, આદિશક્તિ વિંધ્યવાસીધામમાં આખું વર્ષ ભક્તોની ભીડ હોય છે. પરંતુ શાર્દીયા અને ચૈત્ર નવરાત્રીમાં દેશના ખૂણે ખૂણેથી લોકો આવે છે, આ સમય દરમિયાન ભક્તોનો તહેવાર છે.

આ મંદિરના પૂજારીએ કહેવું છે કે, ભક્તો દરરોજ અહીં માતાના દર્શન કરવા આવે છે, પરંતુ નવરાત્રિના દિવસોમાં અહીં ભક્તોની ભારે ભીડ એકઠી થાય છે, અને નવરાત્રિ દરમિયાન દરરોજ લગભગ દોઢથી 2.5 લાખ ભક્તો માતા રાણીના દર્શન કરવા આવે છે 12 કિલોમીટરની ત્રિજ્યામાં ત્રણ મુખ્ય દેવીઓ, અષ્ટભૂજા ટેકરી પર અષ્ટભૂજી દેવી, કાલી ખોહ ટેકરી પર મહાકાળીનું સ્વરૂપ ચામુંડા દેવી, તેમાં માતા વિંધ્યવસિની ત્રીજી દેવી મહાલક્ષ્મીજી તરીકે બેસેલા છે.

કહેવાય છે કે નવરાત્રિના દિવસોમાં માતા ભગવતી 9 દિવસ સુધી મંદિરની છતની ઉપર ધ્વજમાં બેસે છે અને કોઈ ભક્ત તેની મુલાકાત કર્યા વિના પાછો જતો નથી, એવું કહેવાય છે કે ભક્તો ધ્વજની મુલાકાત લે ત્યારે જ તેમની યાત્રાને સફળ માને છે માન્યતા મુજબ નવરાત્રીમાં માતા વિંધ્યવસિની ધ્વજમાં રહે છે, અહીંના પૂજારી કહે છે

કે ભક્તો આખું વર્ષ માતા વિંધ્યવાસીની પીઠ પર જઈ શકે છે પરંતુ નવરાત્રિના દિવસોમાં તેનું વિશેષ મહત્વ માનવામાં આવે છે, નવરાત્રિના દિવસોમાં 24 કલાક માતા દર્શન થાય છે, નવરાત્રિમાં માતા રાનીની વિશેષ સજાવટ કરવામાં આવે છે.

દેવીના વિવિધ અંગોના પ્રતીક તરીકે અન્ય શક્તિપીઠોમાં પૂજાતા 51 શક્તિપીઠોમાંમાતા વિંધ્યવસિનીને એક માનવામાં આવે છે, કહેવાય છે કે અહીં માતા રાણીની સાચા હૃદયથી પૂજા કરનાર ભક્ત ક્યારેય વ્યર્થ નથી, માતા રાણી તેના ભક્તોની દરેક ઇચ્છા પૂરી કરે છે દરરોજ હજારો-લાખો ભક્તો અહીં માતાના દરબારમાં પૂજા અર્ચના કરવા આવે છે અને માતા રાણીની પૂજા કરે છે, માતાના આ મંદિરમાં નવરાત્રિના દિવસોમાં તાંત્રિકોની પણ ભીડ હોય છે, મધ્યરાત્રિ પછી અહીં પૂજા શરૂ થાય છે.

તાંત્રિકો અહીં પોતાની તંત્ર વિદ્યા સાબિત કરે છે, જો તમે આ મંદિરમાં માતા રાનીની મેકઅપ સામગ્રી આપવા માંગો છો, તો તમે પણ આપી શકો છો, એવા પાદરીઓ છે જે સતત પૂજા કરે છે, તમે અહીં મેકઅપ મટિરિયલ આપી શકો છો, મેકઅપ કર્યા પછી, સૌથી પહેલું કામ મેકઅપ પર્સનની મુલાકાત લેવાનું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *