ધાર્મિક લેખ

માં લક્ષ્મીજીનું આ મંદિર એટલું સતવાળું છે કે અહીં દર્શન માત્રથી દુર થઈ જાય છે ધનની તમામ સમસ્યાઓ…….

આપ શેર કરી શકો છો

માર્ગ દ્વારા, દેશભરમાં આવા ઘણા મંદિરો છે જ્યાં માતા લક્ષ્મીજીની પૂજા કરવામાં આવે છે પરંતુ આજે અમે તમને દેવી લક્ષ્મીજીના આવા જ એક પ્રખ્યાત મંદિર વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ જે ભક્તો દ્વારા માનવામાં આવે છે ની મધ્યમાં રહે છે એવું કહેવામાં આવે છે કે જે ભક્ત અહીં તેની સાચી ભક્તિથી દર્શન કરવા આવે છે. માતા રાનીની કૃપા તેમના પર રહે છે અને માતા રાણી ભક્તોની તમામ મનોકામનાઓ પૂર્ણ કરે છે.

આ મંદિરના મહંતનું કહેવું છે કે જે છોકરા-છોકરીઓ લગ્ન નથી કરી રહ્યા તેઓ અહીં આવીને પૂજા કરે છે અને તેઓ લગ્નના બંધનમાં બંધાય છે માતા રાણીની ઉપાસનામાં દૂધ કાલવ ધાણા રોલી દીવો ફૂલના માળા વગેરે જેવી સામગ્રીનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે આ ઉપરાંત જલેબી અને દાંડી સાથે 2 કાલિઓ જોડાયેલું હોવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે.

માતા રાણીએ એમ પણ કહ્યું હતું કે તે લોકકલ્યાણ માટે બહાર આવવા માંગે છે ત્યારબાદ રઘુનાથદાસ શર્માએ ત્યાં ખોદકામ શરૂ કર્યું તે જ રાત્રે માતા રાણી ફરી એક સ્વપ્નમાં દેખાઈ ત્યારે માતાએ કહ્યું હતું કે પાવડો વડે ખોદવાને બદલે ખૂણાઓ સાથે ધીમેથી ખોદો જેથી મૂર્તિ તૂટી ન જાય જેના પછી ખૂણાઓ સાથે કાળજીપૂર્વક ખોદકામ શરૂ કરાયું હતું.

દેવી લક્ષ્મીના આ મંદિર વિશે કહેવામાં આવે છે કે જે ભક્ત અહીં પૂજા અને પૂજા ભક્તિથી પૂજે છે તે માતા દેવીના આશીર્વાદ જ રહે છે આ મંદિર વિશે એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે આ પ્રાચીન મંદિરનો જીર્ણોદ્ધાર 2 વર્ષ પહેલા થઈ ચૂક્યો છે જેણે જીર્ણોદ્ધાર કરાવ્યો હતો તેનો પરિવાર ખુશ અને ભક્તિમાં રંગીન બની ગયો છે. ગુરુવાર અને રવિવારે મંદિરની અંદર માતા રાણીની વિશેષ પૂજા કરવામાં આવે છે શુક્રવારે અહીં વૈભવ લક્ષ્મીજીની પૂજા કરવામાં આવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *